Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขายแอมป์ Fender G-DEC 30
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ขายแอมป์ Fender G-DEC 30
ping Wrote:สงสัยว่าน้าอ้วนต้องคิดการใหญ่ (กว่า 30W) เป็นแน่แท้

ไม่ได้คิดการณ์ใหญ่อะไรหรอกครับน้าping..
เพียงแต่เมื่อไม่กี่เดือนก่อน ตอนนั้นผมอยากได้แอมป์หลอดสักตัวมาเล่น แล้วก็ไม่ลงตัวสักที...
พอดีน้ากีต้าร์เก่า มี Laney VC15 และประกาศแลแพแอมป์ตัวดังกล่า่ว ซึ่งลงตัวกับใจผมพอดี...
แต่... น้ากีต้าร์เก่า ดันเก็บ Laney VC15 ไว้ที่เชียงใหม่ ไม่ยอมแบกลงมาบางกอกสักที!
ผมรอแล้วรอเล่า...รอจนเบื่อ... ครั้นมีโอกาสขึ้นไปเชียงใหม่ น้าฯ แกก็ดันลงกรุงเทพฯ...เฮ้อ...
ผมเลยไปถอย Fender G-DEC 30 ตัวนี้มาเล่นแก้ขัดไปพลาง ๆ
แถมอาทิตย์ก่อน น้าhattฯ ทำให้ผมใจแตกต้องถอย Vox มาอีกตู้

ทีนี้ เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว น้ากีต้าร์เก่า แกนึกยังไงไม่รู้ ยอมแบก Laney VC15 ลงมาบางกอก
ผมเลยรีบไปเอามากอด...
ทำไปทำมา เลยมีแอมป์เกินใช้อยู่นะครับ...
เลยต้องปล่อย Fender G-DEC 30 เพื่อให้ห้องรูหนูมีพื้นที่เดินบ้าง...555...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
16-07-2008, 13:06
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขายแอมป์ Fender G-DEC 30 - by LittleNomad - 16-07-2008, 13:06

Forum Jump: