Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์มีเสียงฮัมบางครั้ง ใครซ่อมได้บ้างครับ
Author Message
nayfender Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
กีตาร์มีเสียงฮัมบางครั้ง ใครซ่อมได้บ้างครับ
หวัดดีคับ ผมใช้ yamaha Dave Navaro signature ครับ
เล่นๆไปสักพักมีเสียงจี่เสียงฮัมเกิดขึ้น เหมือนเวลาเราเอาแจคเสียบตู้แอมป์แล้วเอามือจับปลายอีกข้างไว้ เหมือนไฟรั่ว และสักพักก้อหายไปเอง อยากรู้ว่ามันเป็นที่อะไรคับ จะแก้ยังไง
(p u มันเป็นแบบที่มีไมค์ข้างใน)

เคยส่งซ่อมที่ศูนย์ เค้าบอกว่าปกติ แต่พอเอาไปเล่นกลับเป็น เลยไม่รู้จะทำไงคับ

หรือจะเปลี่ยน p u ไปเลยครับ แล้วยี่ห้ออะไรรุ่นไหนที่เหมาะสม แนะนำด้วยคับ จะยอมสู้ราคาคับ

ใครทราบแนะนำด้วยนะคับขอบคุณคับ
14-07-2008, 18:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
กีตาร์มีเสียงฮัมบางครั้ง ใครซ่อมได้บ้างครับ - by nayfender - 14-07-2008, 18:40

Forum Jump: