Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซื้อกีต้าร์ที่ญี่ปุ่น
Author Message
djtar Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ซื้อกีต้าร์ที่ญี่ปุ่น
สมมุตินะครับ สมมุติเป็นตัวนี้
http://www.shimokura-webshop.com/product...ct_id=1003

อย่างที่อากฤษณ์บอกว่าห้ามต่อ ผมก็จะไม่ต่อครับ
จ่ายเงินปุ๊บ ก็ทำตามที่อากฤษณ์บอก

ร้านนี้เป็นร้านเดียวที่มี tax refund แต่เขาไม่มีป้ายบอกนะครับ พอคุณซื้อของที่รวมกันราคาเกิน 10,000 yen
ก็ยก passsport ให้คนขายดูแล้วเอามือจิ้มไปที่ป้ายราคาเดี๋ยวเขาก็วิ่งไปตามคนที่รู้เรื่องมาให้ เขาจะลดภาษี 5%
ให้ตอนซื้อเลยและ staple ใบเคลมใว้กับ passsport ที่สนามบินบริเวณตรวจ passport คุณก็เอาไปเคลมไปยื่นที่
โต๊ะ custom เท่านั้นก็จบครับ เรื่องนี้ไม่ค่อยมีคนรู้เพราะไม่เห็นมีใครไปยื่นตอนผมกลับนอกจากผมคนเดียว

ผมก็จะได้เงินภาษีคืนมา 17250 เยน
แล้วเวลาเอากลับเมืองไทยก็ หากระเป๋าใส่ถุงกอล์ฟไปใส่มา ก็จะไม่ต้องเสียภาษี เสียค่าอะไรเพิ่มเติม
ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ
11-07-2008, 15:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ซื้อกีต้าร์ที่ญี่ปุ่น - by djtar - 11-07-2008, 15:23

Forum Jump: