Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
วันนี้ความชื้นสัมพัทธ์ 85 เข้าเกณฑ์อันตรายแล้ว ท่านเก็บกีต้าร์กันอย่างไร
Author Message
Mr.Guitar Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
วันนี้ความชื้นสัมพัทธ์ 85 เข้าเกณฑ์อันตรายแล้ว ท่านเก็บกีต้าร์กันอย่างไร
ผมเกิดอาการวิตกครับ เพราะเคยมีประสบการณ์กับ Martin รุ่น D1 ที่เคยซื้อมาสิบกว่าปี แล้ว Bracing มันหลุดเกือบทั้งตัวเลย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอากาศชื้นหรือว่ามันเป็นรุ่นถูกๆ เค้าเลยทำมาไม่ดีก็ไม่รู้
ตอนนี้มีกีต้าร์ All solid เก็บอยู่หลายตัวครับ เวลาฝนตกๆ ก็เลยไม่กล้า แม้แต่จะเปิดกล่องเอาออกมาเล่นครับ ไม่รู้เพื่อนๆ เป็นแบบผมไหมครับ หรือว่าผมกลัวอะไรเกิดเหตุไป
แล้วเพื่อนๆ เก็บกีต้าร์กันอย่างไรบ้างครับ จากการอ่านข้อมูลจากเว็บไซต์ต่างๆ ดูเหมือนกว่าความชื้นนี่จะป้องกันลำบาก แต่ของผมวันที่อากาศดีๆ ผมก็เอากล่องกีต้าร์ออกมาตากแดดบ้างเพื่อไล่ความชื้น บางเว็บไซต์ก็บอกว่าให้เอากีต้าร์ออกมาตั้งไว้ที่ขาตั้งข้างนอก อย่างเอาใส่ไว้ในกล่อง
10-07-2008, 09:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
วันนี้ความชื้นสัมพัทธ์ 85 เข้าเกณฑ์อันตรายแล้ว ท่านเก็บกีต้าร์กันอย่างไร - by Mr.Guitar - 10-07-2008, 09:55

Forum Jump: