Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ระวัง ! ไวรัส เจ้าหนอน Worm มันมากับ MSN
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
ระวัง ! ไวรัส เจ้าหนอน Worm มันมากับ MSN
ปกติ ผมทำงานก็จะออน msn ไว้ เผื่อมีอะไรก็ติดต่อเพื่อน ได้ยามคิดถึง
เหตุการณ์ก็ปกติดี จู่ๆ ก็มี ลุกค้าที่ติดต่อธุรกิจกันอยู่ส่ง File มาให้ ด้วยความ
มือหนึ่งก็ติดสายลูกค้า สายตาก็เหลือบไปมอง เอ๊... อะไรหว่า ... คลิ๊กซ๊ะ ! จากนั้น หน้าต่างของ msn ก็เริ่มรวน เม้าท์คอนโทรล ไม่ได้ ด้วยความตกใจ ไหนลองไปเปิดหน้าต่าง เพื่อนๆ ดูซิ เผื่อจะเปิดขึ้นมาได้. หนึ่งในคนที่ผมคลิ๊กที่จะเปิดหน้าต่าง คือ พี่กฤษณ แต่ ก็เปิดไม่ขึ้น เอ ! ...เป็นไรหว่า ไวรัสมาแหง๋ นึกแว๊วว โดนแหง๋ๆ Sad ในขณะเดียวกัน เพื่อนที่มีรายชื่ออยู่ใน List จะถูกส่งเจ้า file นี้เข้าไปโดนอัตโนมัติ ถ้าใครไปเผลอเปิดเข้า ก็จะ Bingo !

จากเหตุการณ์ ที่มี File แปลกๆ เข้ามา เพื่อนๆอย่าไปคล๊กเปิด นะครับ มิเช่นนั้น เจ้าไวรัสตัวนี้ มันจะเข้ามาขออาศัยอยู่กับคุณ และเสียเวลาจะต้องมาหาตัวที่จะมากำจัดมันออกจาก CPU

ต้องขอบคุณ ยอดจุ๊ที่น่ารัก และ น้าศรันย์ที่ช่วยกันส่งโปรแกรมมากำจัด เจ้าหนอนตัวนี้ จุ๊บๆ

คราวหน้าคราวหลังจะไม่เผลออีกละจ้า Tongue
10-07-2008, 00:29
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ระวัง ! ไวรัส เจ้าหนอน Worm มันมากับ MSN - by poPPie - 10-07-2008, 00:29

Forum Jump: