Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: 17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด
เมื่อก่อนเวลาผมไปเกาะเสม็ดกับเพื่อนๆ ก็จะหิ้วกีต้าไปด้วย จำได้ว่า เดี๋ยวนี้มีเปิดเป็นผับหลายที่ ประมาณตี 1-2ก็ปิด พวกผมก็เล่นกีต้าร์ร้องเพลงกันต่อริมทะเล ก็ค่อนข้างเสียงดัง ก็ไม่เคยมีใครว่านะ หรือถ้าไม่นั่งตามผับ ร้านเหล้าริมหาด ก็ไปนั่งใกล้ๆที่พัก ดื่ม กิน ร้อง เล่น ก็ยังไม่เคยมีใครว่านะครับ

อันนี้ประสบการณ์ส่วนตัว ที่ไปมา เลยคิดว่าเล่นกีต้าร์เสียงดังไม่น่ามีปัญหา เพราะเห็นคนที่ไปเที่ยวที่นั่น ส่วนใหญ่เฮฮาปาร์ตี้เสียงดังเป็นปกติ
บางครั้งผมไปถึงเกาะตี1 เดินหาที่พักได้ ก็สั่งเครื่องดื่ม มานั่งล้อมวงกัน เล่นกีต้าร์กันถึงเจ็ดโมง ก็ยังเคย เลยคิดว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ

แต่ปัญหาคือ ถ้าไปกันเยอะ จะหาที่พักเพียงพอสำหรับก๊วนเราหรือป่าว

ส่วนริมหาดแม่รำพึงที่ผมเคยไปจะมีบ้านพักอย่างที่น้าป๋อว่าราคาไม่แพง แต่บ้านพักจะไม่ห่างกันมาก ซึ่งส่วนใหญ่จะมาเป็นครอบครัว อันนั้นเกรงว่าถ้าแจมเพลงเสียงดังจะรบกวนบ้านพักหลังอื่นๆมากกว่าบนเกาะเสม็ดครับ (บางทีอาจจะมีบ้านพักที่แต่ละหลังสร้างอยู่ห่างกันก็เป็นได้ครับ ซึ่งถ้าเป็นอย่างนั้นน่าจะโอเค เรื่องเสียง คงต้องลองหาดู)

ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับน้าป๋อ น้า pooh
เอาเป็นว่า ว่าไงว่าตามกันละคร๊าบบบบ ^_^
If heart is empty, brain doesn't matter.

07-07-2008, 20:52
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: 17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด - by love666 - 07-07-2008, 20:52

Forum Jump: