Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เมื่อ 2 หนุ่มแก๊งค์ล่ม โคจรมาพบกัน ที่ Sofa So Good
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: text
Katayoot Wrote:
mr_ungreat Wrote:เฮ้อ..ตอนนี้กระ ผม ยัง ไม่มีร้าน เล่น เลยขอรับ ไป ออ เจ้าของร้านบอกวันซะ ดิบดี ตกลงค่าจ้าง เสร็จสับ บอก เดี๋ยวจะ โทรหาตอนวันมา เล่น... แต่พอถึงวัน กลับ เงียบ ( เป่าสากยังดังกว่า).. เซ็ง ขอรับจ้าว น๊ายยยยยยยยยยยยยย

ร้านไหนบอกชื่อร้านมาเลยครับ ฮึ่ม.... ทำงี้มัน มัน....

เอาเบอร์มาก็ได้ครับ จะไปออดิชั่นซะให้รู้สึกซะมั่ง อิ อิ

ล้อเล่นนะจ๊ะ

บางร้านก็ปฏิบัติกับนักดนตรีเหมือนเรามาขอสตางค์ ขนาดร้านสนิทๆกัน เล่าให้ผมฟังว่า วันก่อนพอถึงช่วงนักดนตรีขึ้นเล่น แต่แขกมากันเยอะ แขกอยากร้อง karaoke แขกเลยบอกเจ้าของร้านว่า ให้นักดนตรีกลับบ้านไปเลย ค่าจ้างเท่าไหร่เดี๋ยวจ่ายให้ จะร้อง kara...

แกดันมาเล่าให้ผมฟัง ทั้งๆทีผมเล่นให้แกวันศุกร์...

ผมเลยปี๊ดมากบอกว่า พี่ทำแบบนี้ไม่ถูก ควรจะรักษาน้ำใจนักดนตรีมากกว่าแขก ถ้าเป็นผมคงมีเรื่องครับ

ศุกร์ที่แล้วพอไปถึง สายไมค์พังทุกเส้น!! เลยไม่ได้เล่น เสียเวลาชีวิตมาก

คงไม่ไปเล่นแล้วคราวนี้ เลิกเล่นครั้งที่ 2

-----------------------

ทำงานก็ต้องเจอปัญหา แต่บางอย่างมันต้องการการดัด...กันบ้าง ฮึ่ม..
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 07-07-2008, 12:51 by .::.pOoH.::..)
07-07-2008, 12:49
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
text - by Katayoot - 04-07-2008, 20:45
RE: text - by .::.pOoH.::. - 07-07-2008, 12:49

Forum Jump: