Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์จีน ในเปรู ถูกกว่าบ้านเรา!
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์จีน ในเปรู ถูกกว่าบ้านเรา!
hattaya111 Wrote:กิเลศอีกละ อยากได้มั่ง ....

เเต่ผมคงว่ายน้ำไป เเล้ว ล่ามกีตาร์ผูกขามาเเหละครับ...อิอิ

รอผมด้วยครับน้า LittleNomad .....

เเละ ..ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ อีกคืนพรุ่ง มุ่งไปบาหลี ฝากสูดอากาศ กับภาพดีๆ ทะเลที่สวยๆ มาฝากนะครับ

เดินทางดีๆ ภาระกิจราบรื่นทุกประการ

ว่าจะ...ว่าจะ...เดินทางให้น้อยลง แล้วหันมาจับกีต้าร์ให้มากขี้น...
แต่จนแล้วจนไม่รอด เพราะไหนจะค่าหน่วยกิตของเจ้าลูกชายคนเล็ก...
แล้วยังค่ากิเลสที่หมายตาไว้ยังไม่จบ...555...
ก็เลยต้องก้มหน้าก้มตาสัญจรแบก job ทำงานหาเงินก่อน...

ส่วนรูปสวย ๆ ขอเวลาสักพักใหญ่ ๆ นะครับ เพราะถ่ายมาเป็น RAW รวม ๆ กว่า 300 GB

pood Wrote:น้าอ้วนน่าจะซื้อกลับมาด้วยนะครับเพราะ silent guitar ราคาที่ญี่ปุ่นหรืออเมริกาก็ไม่มีต่ำกว่าหมื่นเจ็ด

กลับมาเที่ยวหน้าคงใด้สังสรรค์กันครับ

ครับ...น้าpood
คืนนั้นที่ร้านฯ ทีแรกผมสะดุด Fender ตัว acoustic แต่พอพลิกดู ก็เห็นเป็นไม้อัด เลยวาง...
พอหันมาเห็นเจ้า Silent มันมีอยู่ 3 ตัว ลองแล้วลองอีก ก็รู้สึกติดใจเหมือนกัน...
ต่อมาก็ลอง LP Epiphone และ Tele (Max.) ก็อยากได้ กะเอาทั้งคู่นี้กลับมา Mo. เปลี่ยน pick up เปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่

...แต่เงินสดที่เหลือในกระเป๋า ก็เกือบเกลี้ยง เพราะใช้จ่ายเดินทางไปตลอดสองอาทิตย์กว่า ครั้นพอจะรูดบัตร ก็ดันติดที่ว่ามันเลยเวลาชำระประจำรอบไปหลายวัน บัตรก็เลยถูกระงับ รูดไม่ได้แม้แต่ตัวเดียว! เซ็งชะมัดเลยครับ...

สงสัยดวงคงสมพงษ์กับ Firebird ที่เล็ง ๆ ไว้กระมัง...
(แต่ตอนนี้ ชักไขว้เขว ว่าจะลองหา LP เสียงหนา ๆ ดุ ๆ ดูสักตัว...555)

...ทริปนี้ไปสั้น ๆ ผมจะกลับวันอาทิตย์ หรือไม่ก็วันจันทร์หน้า
กลับมาแล้วจะแวะไปคารวะน้าครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 04-07-2008, 14:50 by LittleNomad.)
04-07-2008, 14:40
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์จีน ในเปรู ถูกกว่าบ้านเรา! - by LittleNomad - 04-07-2008, 14:40
hidden - by Katayoot - 04-07-2008, 14:59

Forum Jump: