Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีครับทุกท่านครับ มีคำถามด้วยครับ
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: สวัสดีครับทุกท่านครับ มีคำถามด้วยครับ
UFO2005 Wrote:สวัสดีครับ ทักทายทุกท่านอีกครั้ง พอดีไปโพสไว้ที่ห้องไฟฟ้า แต่ยังไม่ได้แนะนำตัวที่ห้องนี้เลยครับ ที่ได้ความรู้และสุภาพมากๆเลยครับ

พอดีมีไอเดียว่าจะหา Cajon มาเล่นอ่ะครับ ควรซื้อของอะไรดีครับ ต้องจ่อไมค์ หรือเปล่าครับ กะจะเอามาเล่นกับกีต้ารไฟฟ้าด้วยน่ะครับ
Rolleyes

เเล้วเเต่ชอบครับ ลองเองจะดีกว่า จะรู้ว่าอะไรเหมาะสมกับที่เราต้องการ จริงๆควรต้องมีเครื่องประกอบ กับการเล่นมันด้วยนะครับ

ไม่ได้ใช้เเค่ตัวเดียวจบ ในเครื่องเคาะตี ต้องใช้เครื่องที่มีความถี่เสียงหลายระดับ

...เพราะคลื่นความถี่ต่างๆ คือจุดขายอย่างหนึ่ง นอกจากเป็นชีพจรของเพลง

การรู้จักใช้คลื่นความถี่ต่างๆ จำเป็นมากต่อหน้าที่นี้ครับ

ส่วนตัว Cajon ที่ใช้อยู่ใช้ของ LP ครับ รุ่นจำไม่ได้ ต้องดูอีกที เเต่เเพงกว่าชาวบ้านเค้าพอดู

sound bass drum เยอะหนาเหมาะสมดี คนยืมไปอัดกันเยอะเเล้ว

เล่นจ่อไมค์รึเปล่าว เเล้วเเต่สถานที่ ความต้องการความดังครับ ..... ตำเเหน่งวางไมค์ เเตกต่างกันไปครับลองหาดู

ยินดีต้อนรับครับ .....
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

28-06-2008, 13:43
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สวัสดีครับทุกท่านครับ มีคำถามด้วยครับ - by hattaya111 - 28-06-2008, 13:43

Forum Jump: