Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขออนุญาตนะครับ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ขออนุญาตนะครับ
djtar Wrote:ฟังเพลงใน youtube ที่สมาชิกบ้านสีฟ้าร้องกันไว้
เพราะๆทั้งนั้นเลยครับ (สักวันหนึ่ง ความทรงจำสีจาง ตัดใจไม่ลง ฯลฯ)
ในฐานะที่ผมมีสื่ออยู่ในมือ (ดูยิ่งใหญ่ดีจริงๆ)
ขออนุญาตเจ้าของเสียงร้อง เจ้าของกีตาร์ ทุกๆท่าน
ละเมิดลิขสิทธิ์ในการบันทึกเสียงไปออกอากาศทางคลื่น Yes!FM100นครสวรรค์

ควรไม่ควร ก็(อยาก)จะทำ ขอนะครับ (เพราะ..เกินห้ามใจทั้งนั้นเลย)

แล้วผมจะ Present กีต้าร์ด้วยว่า ยี่ห้อ รุ่นอะไร เพื่อให้เกียรติเจ้าของกีต้าร์ด้วยนะครับ
จะให้ดี ขอข้อมูลเพิ่มเติมซักหน่อยก็จะดีมากๆ บางตัวผมก็ดูไม่ออกว่ารุ่นอะไร

แล้วอีกไม่นาน อาจจะมีเพลง ผมกับน้าเฒ่าทารกไปจอยด้วย ในฐานะที่เป็นสมาชิกบ้านหลังนี้ ที่อยูใกล้กันมากที่สุด (จะดังกันใหญ่ละครับ น้าๆ)

ดังแน่ๆถ้าใช้ลำโพงขนาดยักษ์ เปิดVolume สุดๆ
กีตาร์อะไรบ้างผมตอบได้ครับ เดี๋ยวจะทะยอยให้รายละเอียด
น้าปิ๋วและน้าต้าร์มาให้เราอัดโดยเร็วเลยครับ
ส่วนจะไปลงอะไรที่ไหน น่าจะOK นะครับ อัดเล่นสนุกๆ แบบไม่ยอมเป็นมืออาชีพ!
หาเรื่องแจมเพลงและคุยกันซะมากกว่า ไหนๆก็มากันแล้วก็บันทึกไว้เป็นหลักฐานซะหน่อย
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
28-06-2008, 11:06
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขออนุญาตนะครับ - by povation - 28-06-2008, 11:06

Forum Jump: