Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ovation รูใหญ่ กับ รูเล็ก
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: ovation รูใหญ่ กับ รูเล็ก
povation Wrote:ผมคิดว่ามีคนอื่นรู้เรื่อง Ovation มากกว่าผมเยอะครับน้าแบงค์
เพียงแต่หากผมสนใจรุ่นใดโดยเฉพาะก็จะศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับเสียงของกีตาร์รุ่นนั้น
แต่ผมก็ยังไม่ได้เคยฟังเสียงอีกไม่ต่ำกว่า 30 รุ่น จึงไม่สามารถให้ข้อมูลได้ละเอียดพอ
จึงต้องแนะนำให้ไปลองฟังหลายๆรุ่นที่เค้ามีขายจะดีกว่า

กีต้าร์รุ่นทีมี Sound Holes เล็กๆอยู่ข้างๆจะได้เสียงเนื้อไม้มากกว่า ....อันนี้น่าจะเป็นจริงตามนั้นครับ โดยผมก็ได้ฟังจากกีตาร์Ovation ของผมที่มีอยู่หลายรุ่น
ได้เนื้อเสียงที่เป็นไม้มากกว่า แต่เสียงค่อนข้างจะดังน้อยกว่ารูใหญ่รูเดียวตรงกลางครับ

พี่ป๋อครับ รุ่นมี Sound Holes เล็กๆที่บน และ ล่างถ้าเอาไมค์ดีๆจ่อ (ในกรณีรุ่นที่ไม่ติดตั้ง pu ) เสียงจะออกมาเป็นธรรมชาติมากน้อยกว่ารุ่นที่ติดตั้ง pu จากโรงงานแค่ไหนครับ?..
(This post was last modified: 24-06-2008, 23:31 by เฒ่าทารก.)
24-06-2008, 23:30
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ovation รูใหญ่ กับ รูเล็ก - by เฒ่าทารก - 24-06-2008, 23:30

Forum Jump: