Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ศุกร์ 13 ฝันหวาน
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: ศุกร์ 13 ฝันหวาน
pop_250823 Wrote:รูปเท่ มากมายครับ สิงโตตัวนี้ถ้าอยู่เมืองไทยคนคงไม่กล้าขึ้นไปนั่งเพราะคงเต็มไปด้วยพวงมาลัยและผู้บูชาเพื่อขอเลขครับ อิอิ
ท่าจะจริงแฮะBig Grin

Maow Wrote:เสียดายที่ผมไม่ทราบว่าน้า Karn จะไปอังกฤษโดยเฉพาะลอนดอน ไม่งั้นจะให้เข้าไปที่สถานทูตทางการศึกษาอยู่ที่ย่าน Kensington จะได้เข้าไปดูบรรยากาศ และรูปภาพเก่าๆ ของรัชการที่ 5 ที่ถ่ายรูปร่วมกับนักเรียนทุนสมัยเก่าๆ รวมถึงบรรยากาศก็ขลังมากด้วยครับ และถ้าดูในภาพนั้นแล้ว เราจะรู้สึกได้ทันทีว่า นามสกุลนี้มัน..... คุ้นๆ และเป็นนามสกุลผู้ดีเก่า อย่างไม่มีข้อน่ากังขาเลยครับ ถ้าได้ไปคราวหน้าอย่าลืมไปที่สถานทูตนี้นะครับ เพราะเขาต้อนรับคนไทยทุกคน มีที่พักให้ด้วยคืนละ 20 ปอนด์ ตอนเช้ามีข้าวต้ม ให้ด้วยครับ
แล้วคุณจะรู้สึกเหมือนกับว่า ห้องแถวแคบๆ เก่าๆ ขลังๆ ของสถานทูตที่นี่มันมีมนต์ มีความอบอ่นเหมือนเราได้กลับสู่ผืนแผ่นดินไทย

"สำนึกในแผ่นดินถิ่นเกิดเป็นสิ่งสำคัญที่สุดของความเป็นคนไทย"

ขอบคุณน้าหม่าวมากๆครับ ที่เล่าชีวิตนักเรียนไทยในอังกฤษให้ฟัง ฟังแล้วเห็นภาพตามเลยครับBig Grin
เนื่องจากฮีโร่ของผม(พ่อ) ได้รับทุนไปศึกษาต่อที่ Federal Aviation Administration (FAA) Oklahoma City
ผมจึงฝันที่จะเจริญรอยตาม แต่นับเป็นอีกหนึ่งความฝันในหลายๆฝัน ที่ต้องโยนลงกระป๋องทิ้งไป
นอกเหนือจาก เป็นไกด์ทัวร์ เป็นช่างภาพสารคดีเชิงท่องเที่ยว(ผมฝันอย่างนี้จริงๆนะครับ ไม่ได้เขียนเอาใจพี่อ้วน)
เป็นเหมือนคุณ วีระ นุตยกุล ฯลฯ นอกจากนั้นก็ อยากมีแฟนเป็นแอร์
(บังคับให้ต๊ะไปสมัครเป็นแอร์ แต่อายุเกิน เลยต้องเป็น แอกี่ แทน)Tongue

ตลอดทุกคืนที่ลอนดอน ผมพักที่สถานทูตทางการศึกษา อย่างที่น้าหม่าวว่าไว้ครับ 20ปอนด์+อาหารเช้า จากฝีมือป้าปุ๋ย
เลยเอาภาพมาฝากน้าหม่าวครับ บรรยากาศเหมือนที่น้าหม่าวเล่าไว้ไม่มีผิดเลยครับBig Grin

Attached Files Image(s)

In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

20-06-2008, 16:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ศุกร์ 13 ฝันหวาน - by karn - 20-06-2008, 16:40

Forum Jump: