Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำกีตาร์โปร่งงบ 10,000 บาทครับ
Author Message
bboy Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ขอคำแนะนำกีตาร์โปร่งงบ 10,000 บาทครับ
โหย ขอบคุณมาก ๆ ครับสำหรับคำแนะนำ มาบ้านนี้ไม่ผิดหวังจริง ๆ ครับ สงสัยต้องไปดูเจ้า johnson jd-17 เป็น top solid ซะด้วย เสียงน่าจะพัฒนาขึ้นใช่มั้ยครับ ในระยะยาว แล้วรู้สึกคอจะไม่ใหญ่มาด้วยใช่มั้ยครับ เหมือนเคยไปจับ ๆ ดู แต่ยังไม่ได้ลองเสียงเลย (ตอนนั้นอยากได้ martin จัดครับ จับอะไรก็ไม่ถูกใจ แต่พอได้มา กลับไม่ค่อยกล้าจะเล่นซะงั้น 55) ส่วน takamine นี่ลองจับ ๆ หลายรุ่นแล้วครับ ไม่ค่อยเข้ามือเท่าไหร่ครับ คอมันอ้วนน่ะครับ (นิ้วผมสั้นติ๊ดเดียวอ่ะ)

อีกตัวนึงที่ผมสนใจเป็น yamaha fg700s น่ะครับ เป็น top solid sitka spruce ครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่ามีน้า ๆ ท่านไหนรู้ข้อมูลเจ้าตัวนี้บ้างครับ
20-06-2008, 00:24
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำแนะนำกีตาร์โปร่งงบ 10,000 บาทครับ - by bboy - 20-06-2008, 00:24

Forum Jump: