Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ศุกร์ 13 ฝันหวาน
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ศุกร์ 13 ฝันหวาน
VaneZa Wrote:ศุกร์13......นี่ก้หวั่นๆๆๆๆอยู่ว่าจะออกจากบ้าน(ก้าวเท้าไหนออกดี) ดีรึเปล่า...?
เมื่อเช้าก้คิดแล้วคิดอีก....คิดอยู่นาน....นานมากๆจนได้คำตอบว่า....ไปดีกว่าไม่งั้นเดี๋ยวโดนไล่ออก
กว่าจะคิดได้ว่าจะออกจากบ้านก้ปาเข้าไป 7:20 ไปทำงานสายค่ะทุกคน......

ประเด็นคือ...นี่ถ้าคิดนานกว่านี้สงสัยคราวต่อไปคงไม่มีโอกาศให้คิดอีกแน่นอนเพราะว่าคงโดนไล่ออก...
แป่วววววววววววววววววววววว

ยังไงก้ไปไหนมาไหนระวังๆตัวกันนะค่ะ
ทั้งภัยธรรมชาติ และ ภัยสังคม....ระวังด้วยนะค่ะ

ด้วยความปราถนาดี KwAnT ก้าบบบบบบบบบบบบบ

ขอบคุณป้าขวัญ(ใจน้าแอ๊นท์) มากๆครับ ที่มาช่วยเตือนภัยสังคม

เพราะว่า เมื่อไม่กี่วันมานี้ ผมเพิ่งโดนโกงเงินมิเตอร์ บนรถแท็กซี่ครับ

ปกติบ้านผม ไปห้างเซ็นทรัล นั่งแท็กซี่ไปไม่เกิน 70 บาทครับ(ประมาณ 15 นาที)

แต่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมนั่งแท็กซี่ โดยใช้เวลาเท่ากัน แต่จ่ายเงินถึง 140 บาทครับ!!!

ไม่รู้ว่าผมโดนโกงค่ามิเตอร์ หรือเปล่าครับ

เพราะ ผมโบกรถแท็กซี่คันแรก แต่เค้าไปไม่ถูกครับ

ผมจึงโบก แท็กซี่ อีกคัน ขับนำหน้า คันที่ผมนั่งไปครับ

เลยจ่ายเงินสองคันไป 140 บาทครับ

โกงมิเตอร์แน่นอนครับ!!!

ปล. ขอแนะนำป้าขวัญว่า ให้ก้าวเท้าออกจากบ้านพร้อมกันครับ(กระโดด ขาคู่ออกไปเลยครับ) รับรองความอาถรรณ์ จะงงครับ

กระโดดออก เฉพาะตอนก้าวออกจากบ้านนะครับ ไม่ใช่กระโดด ไปถึงที่ทำงานนะครับ...
Big Grin
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
(This post was last modified: 13-06-2008, 14:59 by san.)
13-06-2008, 14:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ศุกร์ 13 ฝันหวาน - by san - 13-06-2008, 14:56

Forum Jump: