Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
Author Message
ping Offline
Fancy Carp Lover

Likes Given: 0
RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
รูปแบบงานน่าจะเป็นแบบเปิดบ้าน เพียงแต่เราย้ายสถานที่จัด ไม่ต้องทำอาหารเลี้ยง ไม่เป็นภาระบ้านใคร ค่าใช้จ่ายก็เหยียบเสื่อ
ขอแสดงความเห็นเกี่ยวกับงานดังนี้
1.คนที่เป็นสมาชิกใหม่ๆ ก็จะไม่ค่อยได้คุยกับใครๆมากนัก เหมือนผมตอนแรกๆที่เข้ามานั่งอยู่ รู้จักไม่เกิน 5คน
2.มีคนดำเนินงานอยู่กลุ่มเดียว ซึ่งรับภาระหนัก เหมือนน้าอ้วนว่ามีคนรับอาสาอีกมากครับ
3.ทุกคนที่มาก็คือตั้งใจมาทั้งหมด น่าจะมีกิจกรรมที่ทำให้สมาชิกใหม่ๆมีส่วนร่วมบ้าง ถ้าได้มีโอกาสสักครั้งแล้วก็จะเข้ามาในกลุ่มแบบไม่เขิน

สุดท้าย ผมคงจะไปเขียวเจี๊ยบเป็นครั้งแรกของผมครับ ก่อนหน้านี้ที่เคยจัดแต่ไม่เคยไปเพราะยังไม่รู้จักใครเลยครับ และมีหลายๆคนที่เป็นเหมือนกับผม ขอให้เป็นวันเสาร์นะครับ กทม ไม่ใช่ปัญหาของชาวชลบุรี
บางครั้งถ้าเราได้เปลี่ยนมุมมองบ้าง
มันอาจจะทำให้ความคิดในแง่มุมใหม่ๆ เกิดขึ้นมาได้
09-06-2008, 22:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - by ping - 09-06-2008, 22:07
hidden - by Therock - 14-06-2008, 00:52

Forum Jump: