Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
Author Message
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
pood Wrote:ประสพการณ์ที่ไม่ประทับใจยังน่าจะมีอีกหลายๆเรื่อง ผมอยากให้พวกเรามาเล่าสู่กันฟังเพื่อ
จะใด้เป็นแนวทางในการจัด meeting ครั้งที่สามครับ

งานนี้ผมอยากให้สมาชิกหลายท่านที่ผิดหวังกับงานมิตติ้งไปร่วมงานด้วยนะครับเพราะผม
ยังไม่มีโอกาสใด้รู้จักเลย ใครที่ไปงานมิตติ้งแล้วต้องสั่งอาหารทานเองเพราะทางร้านไม่
ยอมจัดให้ซึ่งน่าจะมีหลายคนเพราะตอนงานเลิกทางร้านบอกว่ามีอาหารเหลืออยู่อีก 25 ที่
มางานนี้ผมเลี้ยงครับโดยผมจะคืนเงินค่าอาหารที่ละ 350 บาทให้ (กรุณา PM มาบอกผมด้วยครับ) ผมเลี้ยงจริงๆนะครับเพราะถึงไม่มีใครบ่นให้ฟังผมก็ไม่สบายใจ เงินหาใหม่ใด้ทุกวันแต่เพื่อนหายากครับ

งั้นผมขออนุญาต Feed back ก็แล้วกันนะครับน้า Pood

1. สำหรับผมไม่มีอะไรที่ไม่ประทับใจเลยครับ มีแต่ชอบมากกับชอบน้อย เพราะเป้าหมายหลักของผมในการไปร่วมงานคือได้มีโอกาสพบปะน้าๆทุกท่าน ได้เสริมสร้างแรงบันดาลใจ และได้ความสุขใจ ซึ่งผมก็ได้ทุกอย่างกลับมาแล้ว
2. ผมมีข้อสังเกตเรื่องสถานที่เหมือนกันครับ ว่าบริการไม่ค่อยพร้อมสรรพนัก ซึ่งน่าจะมาจากพนักงานบริการน้อยเกินไป
3. เรื่องอาหาร พอดีผมฟาดไปก่อนแล้วเลยไม่ค่อยรู้สึก แต่ตามความคิดผมว่าควรจัดเป็นแบบบุฟเฟต์น่าจะดีกว่าเพราะพวกเรามาไม่พร้อมกัน ถ้าออกเป็นชุดน่าจะยากในการจัดการ
4. ผมไม่มีโอกาสได้แนะนำตัวกับน้าๆจำนวนมากซึ่งเป็นเรื่องที่น่าเสียดายที่สุดครับ มันกระจายกันโหรงเหรงและรู้สึกยากต่อการเข้าหายังไงชอบกล ต้องรอเก็บคนที่เดินหลงออกมาแล้วปรี่เข้าไปหาเอาเอง ผมว่ามันน่าจะมีกิจกรรมอะไรเสริมขึ้นมาเพื่อทำให้เรามีโอกาสเสวนากันมากขึ้นนะครับ ไม่งั้นสมาชิกใหม่คงค่อนข้างลำบากใจนิดนึง ผมเองมีเพื่อนไปด้วยและก็มีน้องป๊อปสองแสนช่วยดูแลอย่างดี (ขอบคุณมากๆนะ pop) และก็รู้จักบ้านเต่าอยู่แล้วจึงไม่สู้กระไรนัก แต่นึกถึงคนที่มาเดี่ยวๆคงจะเหงาๆเหมือนกัน

ครับ สุดท้ายผมคิดว่าน้า Pood อาจจะรู้สึกว่างานมีข้อที่ควรปรับปรุงได้อีกในครั้งต่อๆไป ซึ่งนั่นก็จริงอยู่ครับ แต่อย่ารู้สึกว่าต้องเป็นความรับผิดชอบในอะไรๆที่มันไม่เปอร์เฟคที่เกิดขึ้นเลยครับ เท่าที่พี่และแกนหลักหลายๆคนยอมเหน็ดเหนื่อยให้พวกเราได้สังสรรค์กัน ผมก็ซาบซึ้งในน้ำใจมากอยู่แล้ว งานเขียวเจี๊ยบที่จะเกิดขึ้นผมยินดีปรีดาที่จะร่วมด้วย แต่ขอพี่อย่าต้องมีการคืนค่าอาหารเลยครับ ที่แล้วก็แล้วไปเรามาสนุกกันใหม่ดีกว่าครับ
Rolleyes
09-06-2008, 18:01
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - by Run - 09-06-2008, 18:01
hidden - by Therock - 14-06-2008, 00:52

Forum Jump: