Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ประกาศเตือนภัย
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ประกาศเตือนภัย
dejemerry Wrote:
LittleNomad Wrote:
dejemerry Wrote:อย่างป้าแดงมีรูปร่าง หน้าตาเป็นอาวุธค่ะ น้าอ้วน นั่งแท๊กซี่ ๆยังทำหน้าเลิ้กลั้ก ๆ
เวลาป้าแดงขยับตัว สงสัยระแวง กลัวโดนจี้ มังคะ

ป้าแดง....
อย่ามองโลกในแง่ร้ายสิครับ...
พขร.แท็กซี่ ที่ทำหน้าเหลิ่กลั่ก ๆ อาจกำลังรุกรี้รุกรนปนดีใจอยู่ก็ได้ครับว่า...
"โชคดีจัง ว่าที่นางงามจักรวาล มาขึ้นรถ... จะขอลายเซ็นดีไหมนี่..."

ก๊ากกกกกกกกกกกกก..น้าอ้วนก็ แหม...
แบบนั้น ไม่ได้มองโลกในแง่ดีนะคะ เค้าเรียกว่า คิดเข้าข้างตัวเองค่ะ
แต่จะว่าไป ก็เข้าท่าดีเหมือนกันนะคะ คงจะมีความสุขน่าดู ก๊ากกกกกกกกกก..

ปุถุชน...
ไม่เข้าข้างตัวเอง จะไปเข้าข้างแมวที่ไหนกันละครับ...
และถ้าเข้าข้างตัวเอง แล้วมีความสุขโดยไม่ได้ก่อความเดือดร้อน
ก็ดีออก อย่างน้อยสุขภาพจิตก็แจ่มใส

ขนาดบางคนบอกว่าบรรลุแล้ว
ยังเข้าข้างตัวเองเลยครับป้าแดง...

แล้วป้าแดงไปอำเภอ ไปเปลี่ยนคำนำหน้านามหรือยัง?
เมื่อวานกฎหมายใหม่ประกาศใช้แล้วนะครับ...
แต่ผมว่ารออีกสักหน่อยก็ดี...
เพราะอาจจะมีเพิ่มคำนำหน้านามให้แก้เพิ่มเติม
ที่ตอนนี้มีให้เปลี่ยนแค่จาก "นาง" เป็น "นางสาว"
รอให้เพิ่มจาก "นางสาว" เป็น "เด็กหญิง" แล้วป้าฯ ค่อยไปเปลี่ยนก็ดีนะ
จะได้ไม่ต้องเทียวไปอำเภอบ่อย ๆ ไง...555
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 05-06-2008, 09:12 by LittleNomad.)
05-06-2008, 09:06
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ประกาศเตือนภัย - by LittleNomad - 05-06-2008, 09:06

Forum Jump: