Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไม่รู้จะมากเรื่องเกินไปหรือเปล่า ลองดูนะครับ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ไม่รู้จะมากเรื่องเกินไปหรือเปล่า ลองดูนะครับ
hattaya111 Wrote:พี่ผึ้ง คนเล่นกีตาร์ในวงอาร์เเชร์ เเกจะไปจ้างร้านเอาไม้ อีโบนี่ สีดำๆ มาทำอาร์เรสติดที่กีตาร์ ที่เป็นโปร่งๆ กีตาร์เเจ๊ส กีตาร์โปร่ง คลาสสิค เเกติดหมด

จริงๆเนื้อเเขนท่อนล่างเรา จะทำให้ไม้หน้ากระพือน้อยลงนิดนึง ลองสังเกตุดูครับ มีเนื้อเเขน หรือ ไม่มีโทนเสียงเปลี่ยนนะครับ

ไม่รู้นอกเรื่องรึเปล่าว หุหุ ....

ลองสังเกตุเเขนเนื้อตรงที่วางลงบนสันขอบกีตาร์ จะเป็นรอนย่นๆ ตรงนั้น ไม่รู้เป็นกันบ้างไม้ ....

หรือ ผมเอามากอดบ่อยไปหรือเปล่าวไม่รู้เหมือนกัน

ตอนพิมพ์บางทียังกอดอยู่เลย.....

ผมก็เป็นครับ น้าหนึ่ง...

แกะเพลงนานๆ มันจะวางท่าเดิมซ้ำๆ...กว่าจะได้เพลงนึง เป็นบั้งๆ เหมือนรอยกรีดเลย...แย่จัง เกิดมาผิวบาง
============ เพื่อความบันเทิง =============

27-05-2008, 09:29
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไม่รู้จะมากเรื่องเกินไปหรือเปล่า ลองดูนะครับ - by Tai Labour - 27-05-2008, 09:29

Forum Jump: