Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากปั่นจักรยาน...
Author Message
Ke@nG Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อยากปั่นจักรยาน...
น้า Run ครับ ที่ทั้งน้า MUI พูดไว้หนะใช่เรยยยย Smile หากการวิ่งจ๊อกกิ๊งเป็นเรื่องที่น่าเบื่อลองขี่จักรยานดูครับ ลมเย็น วิวสวย ไม่ทรมานเข่าและข้อเท้า ไปได้ไกลดี Smile แถวชลบุรี ไล่ไปจนถึงจันทบุรี มีหลายก๊วนมาก ทั้งแบบ road, single track, all mountain และ freeride จ้าาาา

น้า pOoH ครับ ที่น้า poPPie พูดไว้ก็ถูกต้องที่ซู๊ด คล้ายๆกีต้าร์แหละครับ หากใจไม่รักก็ดูแพงเกินเหตุ แต่หากรักการขี่ รถดีๆก็ขี่สนุก ลุยเงียบ ไปลื่นดีครับ แต่หากอยากขี่แค่ออกกำลังกาย ผมอยากแนะนำรถพับ แบบล้อ 20 นิ้วครับ เอาแค่ 7 Spd ก็พอ มีทั้ง hard tail และ soft tail ครับ สะดวกมาก พับไว้เบาะหลังก็ได้ เป็นก้อนนิดเดียว ไปถึงประกอบประมาณ 15-20 วินาที ก็ขี่ตามสาวได้แระ อิ อิ ราคามือสองญี่ปุ่นมีตั้งแต่ 2XXX-8,XXX หากเป็นของใหม่ ราคาเริ่มที่ 6,XXX - 15,XXX ครับ ผมแนะนำเลือกพวกเฟรมที่เป็น Aluminum นะครับ เพราะมันเบาดี และก็สนิมไม่ขึ้นตามข้อต่อ จุดหมุนทุกจุดก็จะไม่ฝืดเวลาพับหรือประกอบครับ เห็นเล็กๆแบบนี้แต่เวลาขี่ก็เสถียรใช้ได้เรย

ปล. ส่วนรถ MTB (Mountian Bike) ทั่วๆไป ก็จะราคาถอยลงทุกๆปีตามที่น้า poPPie ว่าไว้ ปีแรกก็ประมาณ 30% ครับ ส่วนปีต่อๆ ไปก็จะมีเรื่องของสภาพ และความพึงพอใจส่วนตัวเป็นส่วนประกอบหลักในการซื้อ ขายครับ
26-05-2008, 14:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากปั่นจักรยาน... - by Ke@nG - 26-05-2008, 14:07

Forum Jump: