Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากได้ truss rod wrench tool Long สำหรับ ขันคอ guitar แบบ 2 way-truss rod
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: อยากได้ truss rod wrench tool Long สำหรับ ขันคอ guitar แบบ 2 way-truss rod
pood Wrote:ที่ขัน truss rod แบ่งเป็นสองอย่างครับ พวกที่ขันตรง headstock อย่าง Gibson หรือ Guild มักใช้
nut driver ส่วนพวกที่ขันตรงด้านหลังของคอมักใช้ allen wrench ทั้งสองแบบหาซื้อใด้เป็นชุดตามแผง
ขายเครื่องมือช่างแถวคลองถมครับแต่ตอนซื้อต้องเลือกชุดที่เป็นเสกลนิ้วด้วยนะครับ

เมื่อสิบกว่าปีก่อนเวลาซื้อกีต้าร์เขาจะแถมตัวขันมาให้เกือบทุกยี่ห้อแต่สมัยนี้ไม่ค่อยแถมกันแล้ว อย่าง Martin นี่
ขายกีต้าร์ตัวละเป็นแสนจะแถมที่ขันตัวละห้าบาทมาให้หน่อยก็ไม่ใด้

ผมอยากเรียนถามว่าขนาดของ nut driver ที่ใช้กับ Guild กับ Gibson
เป็นขนาดเท่าไหร่ครับ ขนาดต่างกันไหมครับ

แล้วส่วนของมาร์ตินนี้ที่ใช้ Allen wrench มีขนาดเท่าไหร่ครับ
อยากจะสั่งจากทาง Stewmac เหมือนกัน
14-05-2008, 14:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากได้ truss rod wrench tool Long สำหรับ ขันคอ guitar แบบ 2 way-truss rod - by Maow - 14-05-2008, 14:14

Forum Jump: