Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หาบริษัทจัดสวนครับ
Author Message
Amin Offline
Member

Likes Given: 0
RE: หาบริษัทจัดสวนครับ
.::.pOoH.::. Wrote:ไม่ต้องถึงกับเป็นบริษัทก็ทำได้ละครับน้า Amin

จริงๆลองซื้อหนังสือเกี่ยวกับการจัดสวนมาอ่านซักพัก ก็พอจะรู้เรื่องต้นไม้คร่าวๆแล้วครับ

ถ้าให้ผู้รับจัดสวน ออกแบบ และตกแต่งจริงๆ เราควรต้องรู้เรื่องราคาต้นไม้ตลอดจนอุปกรณ์ตกแต่งต่างๆด้วย

เพื่อนสนิทเคยอยากจัดสวน ติดต่อคนจัดที่ทำให้เพื่อนบ้าน (งานสวยมาก) เค้ามาดูพื้นที่หน้าบ้าน (บ้าน 50 ตรว.)

คิดค่าจัดโดยรวมแพงมาก เพื่อนเลยทำเอง ถูกกว่าหาร 3 เลยครับ

---------------------

แต่ถ้ามีคนรู้จักโดยตรง ก็ติดต่อได้เลยจ้า Smile
ขอบคุณน้าปุ๊ครับ ผมลองพยายามแล้ว ซื้อหนังสือมาอ่าน ดูรูปแบบสวนที่อยากได้
คิดว่าจะทำเองเหมือนกัน แต่ว่า กว่าจะได้สวนคงใช้เวลานานมากๆ แน่เลย
14-05-2008, 13:09
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: หาบริษัทจัดสวนครับ - by Amin - 14-05-2008, 13:09

Forum Jump: