Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์ที่ญี่ปุ่น
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: กีตาร์ที่ญี่ปุ่น
ต้องถามก่อนว่า

1. ทำไมถึงฝากเพื่อนซื้อที่ญี่ปุ่นละครับ (เพราะเราจะไม่ได้ลองด้วยตัวเองนะครับ)

2. เพื่อนมีประสบการณ์ในการเลือกซื้อ และเล่นกีตาร์มานานและมากแค่ไหน

3. ถ้าน้าๆช่วยกันแนะนำให้ไปซื้อยี่ห้อนั้นๆ แต่น้า THOCHIO ไม่ชอบเพราะไม่ถนัดหรืออะไรหลายๆอย่าง หรือถ้าไม่รู้แล้วซื้อมาและไม่ชอบมันจะคุ้มกับตังค์ที่เสียไปเหรอครับ

4. ควรจะซื้อยี่ห้ออะไร อันนี้ตอบไม่ได้เลยจริงๆจ้า

การฝากซื้อกีตาร์ ขนาดมีกีตาร์ในใจแล้ว ยังมีโอกาสสูงที่จะไม่ถูกใจครับ

ลองดูกีตาร์ในบ้านเราก่อนดีกว่าครับ ในบ้านฟ้านี่ล่ะครับ ค่อยๆดู ถ้าชอบก็ลองจีบๆดูก็ได้ครับ

ถ้าอยากดูว่ากีตาร์ที่ญี่ปุ่นเป็นยังไง ดูกระทู้นี้ครับ (เฉพาะโตเกียว) ^_______^

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=390

สำหรับผม ไม่แนะนำให้ฝากเพื่อนซื้อกีตาร์ ยิ่งถ้าไม่รู้ว่ารุ่นอะไร ยี่ห้ออะไร อย่าฝากซื้อเด็ดขาดจ้า ^^
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 12-05-2008, 01:14 by .::.pOoH.::..)
12-05-2008, 01:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีตาร์ที่ญี่ปุ่น - by .::.pOoH.::. - 12-05-2008, 01:11
hidden - by Katayoot - 12-05-2008, 06:56

Forum Jump: