Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กล่องมาร์ตินรุ่น Vintage มันเหนียว อยากเปลี่ยน กำมะหยี่ ใครเคยทำที่ไหนมั่งจ๊ะ
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: กล่องมาร์ตินรุ่น Vintage มันเหนียว อยากเปลี่ยน กำมะหยี่ ใครเคยทำที่ไหนมั่งจ๊ะ
poPPie Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:อย่าเปลี่ยนกำมะหยี่เลยครับพี่ เสียดายของเดิม ฟิตๆน่ะดีแล้วนี่นา ^__^

ฟิต หนะดีครับ แต่ต้องหาทาง ทำความสะอาด คราบมัน จากน้ำยาเช็ดกีต้าร์
ที่มันติดอยู่กับ กำมะหยี่ครับ ไม่งั้นหยิบกีต้าร์ขึ้นมานี่ คราบ ตรึม

มันเป็นปัญหาที่เกิดขึ้นจริงๆ เพราะเวลาเอาออกมาผมก็ต้องเอาผ้าขาวนุ่มๆสะอาดเช็ดตลอด
เพราะกำมะหยี่ที่มันเบียดกับตัวกีต้าร์บางครั้งเอาออกจากกล่องก็มีเสียงคราง....
เอี๊ยด อ๊าด บ้างเล็กน้อย .... แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ได้ใช้ Gibson spray แล้วครับ

ถ้าน้าป๊อบปี้ไปเดินเที่ยวที่เวิ้งเพื่อหาซื้อเคส ก็ขอให้เจออันที่ถูกใจนะครับ
หรือไม่ก็อาจไปถอยอะไรมาใหม่ก็ได้....ใช่ไหมครับ
06-05-2008, 12:34
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กล่องมาร์ตินรุ่น Vintage มันเหนียว อยากเปลี่ยน กำมะหยี่ ใครเคยทำที่ไหนมั่งจ๊ะ - by Maow - 06-05-2008, 12:34
hidden - by Therock - 07-05-2008, 11:48
hidden - by Therock - 07-05-2008, 12:12

Forum Jump: