Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความเห็นหน่อยครับระหว่าง Blueridge กับ Alvarez
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ขอความเห็นหน่อยครับระหว่าง Blueridge กับ Alvarez
จากที่ผมเคยได้สัมผัสลองเล่นกีต้าร์ Blueridge และ Alvarez มา

กีต้าร์สองยี่ห้อนี้ จะมีแคแร็กเตอร์ของเสียงที่ค่อนข้างจะแตกต่างกันนะครับ

Blueridge จะมีเสียงที่คล้ายๆ Martin แต่ไม่นุ่มนวลหรือกลมกล่อมเท่า(อันนี้ไม่แปลกเพราะ Martin ราคาสูงกว่าเยอะ)

ส่วนเจ้า Alvarez จะได้ preamp และได้ความทนทานกว่าหน่อยครับ(ขอยืมคำพูดน้า Pood ที่น้า Pooh ยืมมาอีกทีครับ)

จึงอยากให้ไปลองทั้งสองยี่ห้อที่สนใจครับ

ได้ลองแล้วจะตอบตัวเองง่ายขึ้นครับว่า.....

ชอบ Blueridge มากกว่า Alvarez ..... ดีใจด้วยครับ
ชอบ Alvarez มากกว่า Blueridge .....ดีใจด้วยครับ
ชอบ Blueridge พอๆกับ Alvarez ............. ดีใจด้วยครับ เพราะ อารมณ์รักพี่เสียดายน้อง อาจทำให้เสียเงินซื้อถึงสองตัวครับ

หรืออาจจะ ไม่ชอบทั้ง Blueridge และ Alvarez ..... ดีใจด้วยครับ เพราะ เงินยังเต็มกระเป๋าอยู่....(เงินยังอยู่กับตัว ก็ยังมีโอกาสเลือกอยู่ครับ)

สรุปว่า มีแต่เรื่องน่า...ดีใจด้วยอย่างนี้
ผมก็ขออวยพรให้ได้ กีต้าร์ ที่ถูกใจ ถูกหู ถูกตัง นะครับ...

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ครอบครัวบ้านสีฟ้า และยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
29-04-2008, 10:28
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอความเห็นหน่อยครับระหว่าง Blueridge กับ Alvarez - by san - 29-04-2008, 10:28

Forum Jump: