Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ภาพบรรยากาศบ้านเต่า 6 เมษายน 2551
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ภาพบรรยากาศบ้านเต่า 6 เมษายน 2551
MUI Wrote:
povation Wrote:
MUI Wrote:นี่ถ้าบ้านเต่าอยู่แถว ๆ ซอยเสนานะ ผมแวะทุกเย็นเลย เสาร์อาทิตย์ก็จะไปหาทุกเช้า

แต่นี่อยู่คนละซีกโลก(กทม.)เลย คราวที่แล้วมีคนขับมาให้ก็ยังหลงเลย

ย้าย...เหอะนะ น้าป๋อออออออ....ผมขอยืมรูปที่เผยถึงคลังแสงมากที่สุด เอาไปเป็นแบคกราวนด์จอ...อวดเด็กที่ทำงาน คงไม่สงวนลิขสิทธิ์นะครับ ขอบคุณครับ

ตามสบายเลยครับ
และผมก็ดีใจที่ได้รับเกียรติเช่นนั้น
อันที่จริงเดิมผมอยู่หมู่บ้านเสนานิเวศน์ อยู่มาตั้งแต่ปี 2519 และย้ายออกมาอยู่บ้านเต่าเมื่อประมาณปี 2539
ที่หมู่บ้านเสนานิเวศน์นักย่องเบามากมาย ผมนอนไม่เป็นสุข ออกข้างนอกบ้านกลับมาต้องลุ้นว่ากีตาร์จะอยู่ครบไหม....ทุกข์จริงๆ
ผมก็เสียดายครับ หากบ้านเราอยู่ใกล้กัน คงแวะเวียนถึงกันได้บ่อยๆ ป่านนี้ผมอาจเป็นศิลปินคู่ร่วมกับน้าหมุ่ยไปแล้ว

โอววว..ขอบคุณน้าป๋อที่ให้เกียรติผมเป็นถึงศิลปิน.....

ไอ่พ้ม ก็สงกะสัยมานานนมแล้ว ล่ะว่า กีต้าร์ในหมู่บ้านปลาทองนี้ช่างอยู่กันอย่างเป็นสุขสงบ...ปราศจากการข้องแวะของเหล่า(คนนอก)ผู้อยากได้..แสดงว่า ระบบความปลอดภัยของหมู่บ้าน...เป็นเลิศ

สวัสดีครับน้าหมุ่ย สบายดีมั๊ยครับ ไม่ได้เจอกันตั้งนานครับ

จริงๆแล้วทุกวันนี้ บ้านเต่ามีคนแวะเวียนไปเกือบทุกวัน ทุกเวลา จนเหมือนร้าน 7-11 ไปแล้วครับ

ต่างกันตรงที่ก่อนกลับบ้าน พี่แดง จะบอกว่า รับตะโก้ แทน รับซาลาเปาเพิ่มมั๊ยค่ะ...เท่านั้นเองจริงๆครับ
Big Grin
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
11-04-2008, 18:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ภาพบรรยากาศบ้านเต่า 6 เมษายน 2551 - by san - 11-04-2008, 18:56

Forum Jump: