Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ว่าด้วยเรื่องของความรัก
Author Message
บัติ Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ว่าด้วยเรื่องของความรัก
ผมคิดว่าเป็นเรื่องสำคัญมากๆครับ ตามความเห็นของผมไม่ควรเร่งรีบจนเกินไปขณะที่ยังไม่พร้อมนะครับ
ในการคบกันเราเองไม่ควรเปลี่ยนแปลงอะไรมากจนผิดธรรมชาติของตัวเอง หากไม่เปลี่ยนอะไรเลยก็จะดี ส่วนนี้ เพื่อให้เขาได้เห็นข้อดี ไม่ดีของเรามากที่สุด เพื่อให้เขาตัดสินใจ เพราะหากเราเห็นว่าเขาน่าสนใจ และปรับตัวเองมากๆเพื่อให้เขาพอใจ สุดท้ายหากคบกันไปถึงขั้นจะใช้ชีวิตร่วมกัน เราน่าจะมีโอกาสกลับมาเป็นต้วเองอีกครั้ง มีบางสิ่งบางอย่างที่เขาอาจรับไม่ได้และเป็นสาเหตุให้อยู่กันไม่ได้
อีกส่วนนึง มีอะไรที่เรามีความพิเศษมากกว่าคนอื่นๆ เช่น ฐานะดีมากๆ หน้าตาดีมากๆ เล่นดนตรีเก่งมากๆ หน้าที่การงานดีมากๆ ส่วนพิเศษเหล่านี้ไม่ควรแสดงมากมายเพื่อให้เขาประทับใจ หรือเพื่อแข่งกับคนอื่นๆ เพราะการที่จะรักได้ยั่งยืนน่าจะเกิดจากภายในจิตใจ หากเขาชอบเราจากสิ่งภายนอกเหล่านี้ วันนึงเขาเจอคนที่ฐานะดีกว่า หน้าตาดีกว่า เล่นดนตรีเก่งกว่า เขาก็อาจเปลี่ยนแปลงได้
ยังไงแนะนำให้ศึกษาเรื่องเหล่านี้มากๆก่อนซื้อหวยนะครับ เคยได้ยินความเหมาะของคนคู่กันอยู่บ้างเช่น
คนสองคน อยู่ด้วยกันได้นาน ควรมีบางสิ่งที่ตรงข้ามกัน เช่น คนนึงชอบเที่ยว ชอบสังคม อีกคนควรชอบอยู่บ้าน, คนนึงชอบพูด อีกคนชอบฟัง
คนสองคน อยู่ด้วยกันได้นาน ควรมีบางสิ่งที่คล้ายๆกัน เช่น นิสัยใจคอ ทัศนะคติ
เรื่องความรัก และครอบครัว เป็นเรื่องส่งผลระยะยาว ใจเย็นๆเยอะๆนะครับ
ยังไงลองปรึกษาน้าป๋อ น้ากิจจา น้ายอดจุ๊ ฯลฯ ครอบครัวตัวอย่าง.....ที่บ้านฟ้าเราชื่นชมครับ
02-04-2008, 22:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ว่าด้วยเรื่องของความรัก - by บัติ - 02-04-2008, 22:54

Forum Jump: