Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ความสุขเล็กๆ
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: ความสุขเล็กๆ
เมื่อคืนวันพุธ......ผมก็ได้เอา ซานตา ครอส ....ของผมไปให้น้า Witt ลองเล่นเทียบกับ Calling ครับ เป้าหมายของเราคือที่ สยาม ...กะว่าจะกรีดเสียงกีตาร์ให้ไปกระแทกใจสาว ๆ แถวนั้น...........แต่ผมดันไปช้ามาก ให้น้า witt รออยู่นาน ไปถึงทุ่มกว่า...เลยได้ไปลองกีตาร์ ให้ยามแถวนั้นฟังแทน แป่วววว !!!!

ลองกันเสร็จ ก็ต้องเอาไปเล่นที่ร้านกินดื่ม สามย่าน..ซึ่งตั้งแต่เอาออกจากร้านพี่จง ที่เอาไปให้พี่จงต่อ ground มายังไม่ได้ไปลอง เอา jack เสียบตูดที่ไหนเลย...วันนั้นพอ เทส ไมค์เสร็จก็เป็นคราวกีตาร์... mixer มี 12 channel แต่ส่วนใหญ่ร้านนี้ จะเจ๊ง ไปหลาย Channel ต้องหาดูดี ๆ มันเลยเป็นความตื่นเต้นทุกครั้งก่อนเล่นครับ...

หอน ไม่หหอน หอน .. . . . . เอ่ วี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!

อะไรเทือก ๆ ๆ นี้ ประจำสำหรับร้านนี้ ผมก็ต้องบอกลูกว่า เป็นการ ซาว เชค เสียงเอฟเฟค มนุษย์ ต่างดาวบุกโลก......นะครับ

แต่พอลองเล่น ซานตา ครอส ที่ร้านนี้ .... โอวแม่เจ้า picking มันช่าง นุ่ม งาม หยดย้อย วันนั้น ผมมีความรู้สึกว่า เสียงร้องเพลงผม มันแบบ เทียบกับเสียงกีตาร์ไม่ได้เลยครับ เหมือน ของคนละเกรด อะไรแบบนี้เลย วันนั้นเล่นที่สามย่านไปอมยิ้มไป อาการจี่ ก็ไม่มี ...ว้าววววว

โปรเจค ต่อไปคงต้องไปตามหากล่องเสียง ของนักร้องเสียงดีมาผ่าตัดใส่คอ เพื่อเอาไว้ร้องคู่กับกีตาร์ตัวนี้แหง ๆ เลยครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
14-09-2007, 08:46
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ความสุขเล็กๆ - by edo - 14-09-2007, 00:30
RE: ความสุขเล็กๆ - by Therock - 14-09-2007, 08:46

Forum Jump: