Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รู้มากจะยากนาน
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: รู้มากจะยากนาน
คนที่ใช้กีต้าร์เป็นเครื่องมือทำมาหาเลี้ยงชีพ หากยังไม่มีใครเอากีต้าร์มาให้เล่นฟรีฯ ผมว่ากีต้าร์โปร่งสายเหล็ก
ตัวละเป็นแสนอาจไม่ใช่การลงทุนที่คุ้มค่านะครับ

จากประสพการณ์ที่เคยครอบครองกีต้าร์โปร่งมาเยอะมาก ผมว่ากีต้าร์ที่คุ้มค่าสุดควรจะอยู่ในราคาหกหมื่นถึงแปดหมื่นบาท
นะครับ ถ้าถูกกว่านี้ก็คงต้องเปลี่ยนไปเรื่อยฯ ถ้าแพงกว่านี้ส่วนใหญ่ก็เป็นเพราะเครื่องประดับแต่เสียงอาจไม่ใด้ดีกว่าเวลา
เล่นออกแอมป์ ที่สำคัญที่สุดคือต้องลองไปเรื่อยฯจนเจอเนื้อคู่ครับ คนที่อยู่บ้านนี้มีโอกาสใด้ลองมากกว่าชาวบ้านเขาอยู่แล้ว
ถ้าเปิดใจกว้างกับทุกยี่ห้อรับรองใด้ว่าต้องเจอตัวที่ถูกใจในราคาที่รับใด้แน่นอนครับ

เรื่องซื้อกีต้าร์ราคาเป็นแสนแล้วจะใด้จบฯนั้นมันเป็นไปไม่ใด้หรอกครับ เชื่อผมเหอะ ดูคนข้างบนเป็นตัวอย่างใด้เลย
28-02-2008, 11:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รู้มากจะยากนาน - by pood - 28-02-2008, 11:33

Forum Jump: