Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามหลายเรื่องค่ะ
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: ถามหลายเรื่องค่ะ
ตอบมั่งดิ...เด๋วจะหาว่าคบแต่คนสูงอายุ.....
....1 ใช้น้ำยาเช็ดสายอย่างเดียวครับ สำคัญนะครับ สายเอ็นก็เหอะ(หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป คำเตือนห้ามดื่มเกินวันละ 2 ขวด)
....2 ไปตามร้านขายเครื่องดนดรีประเภทเครื่องสายทั่วไปครับ....เข้าหลายๆร้านเลยต้องเจอแน่....ผมเองก็หาขนาดใหญ่พอดีกับนิ้วตัวเองก็ไม่ค่อยจะมี...แต่ก็เจอจนได้...ความพยายามอยู่ที่ใหนความสำเร็จอยู่ที่นั่นครับ....
....3 ผมก็ชอบเล่นสายใหญ่ๆแบบ ป้า จ๋า ครับ....แต่ไม่เลือกยี่ห้อครับ....แบบไม่ถูกมากไม่แพงมากก็พอแล้ว....ถ้าผมใช้น้ำยาเช็ดหลังจาดเอามาดีดแล้วสายจะเป็นสนิมช้ามาก...บางทีเป็นปีเลย....แต่สนิมหัวใจเป็นง๊ายง่าย...น้ำยาเช็ดก็ไม่ได้
....4 สมัยวันวาน คุณพ่อ คุณแม่ ไม่ตามใจลูกหรอกครับ....การเป็นนักดนตรีจึงเป็นแค่งานอดิเรก ใครชอบก็ต้องขนขวายกันเอาเองตามมีตามเกิด ผมเองก็ฝึกเอาเอง หาตำรามาอ่านเอง เล่นเอง ฟังเอง ทดลองเองถูกๆผิดๆ...แต่ทำไงได้ครับก็ลมมันเย็นหนะ.....

Attached Files Image(s)

28-02-2008, 05:41
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
hidden - by Therock - 28-02-2008, 00:23
RE: ถามหลายเรื่องค่ะ - by กีต้าร์เก่า - 28-02-2008, 05:41

Forum Jump: