Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามหลายเรื่องค่ะ
Author Message
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

Likes Given: 0
ถามหลายเรื่องค่ะ
1.เวลาเราเล่นกีตาร์สายเหล็กเสร็จ ต้องเอาอะไรมาเช็ดสายไหมคะ เพื่อให้สายมันใช้ได้นานขึ้น จ๋าเพิ่งได้โอเวชั่นเต่าน้อยมาใหม่ค่ะ กำลังหัดเพลงโดราเอม่อน กะ เดทริปเปอร์มาดอนน่าอยู่มันยากจังเลยค่ะ เป็นครั้งแรกที่จะหัดกีตาร์สายเหล็กนะนี่ ใช้ปิ๊กนิ้วก็ไม่เป็นอีก

2.ปิ๊กนิ้วโป้งจ๋าไปซื้อได้ที่ไหนคะ มันมีขนาดไซส์สำหรับนิ้วเล็กๆแบบจ๋าไหมคะ หรือขนาดเท่ากันหมด แล้วมันใช้ยังไงอะคะ เคยลองๆมันเหมือนจะหลุดๆ

3.จ๋าใส่สาย .012 ของมาติน รุ่น อีริค แคลปตั่น โอเคไหมคะ ลุงจงแนะนำมาค่ะ
เอากีตาร์ให้ลุงจงเซท เล่นง่ายขึ้นเยอะเลยค่ะ เก่งจริงๆ

4.น้าๆที่เล่นกีตาร์ส่วนใหญ่ หัดเล่นเอง หรือ ไปเรียนคะ

5.ขอบพระคุณมากๆค่ะ
เจ้าอ้วน
27-02-2008, 22:57
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ถามหลายเรื่องค่ะ - by จ๋า - 27-02-2008, 22:57
hidden - by Therock - 28-02-2008, 00:23

Forum Jump: