Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ในหนึ่งวันของน้าๆพี่ๆน้องๆ ทำอะไรกันบ้างคะ
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: ในหนึ่งวันของน้าๆพี่ๆน้องๆ ทำอะไรกันบ้างคะ
ผมเป็นเซลล์ครับ..............ตื่นมาแต่งตัวเสร็จ ยังไม่ทันออกจากบ้านก็โดนลูกค้าโทรตาม....

กลางวันตั้งใจทำงานมาก ไม่เค๊ย ไม่เคย ออกนอกลู่นอกทางหนีไปกินข้าว นั่งเล่นกีตาร์บ้านเต่าเลย...

บ่าย ๆ เริ่มโทรหาผู้จัดการดนตรี ตามร้านต่าง ๆ ๆ "พี่ วันนี้มีใครลามั่งอ่ะ"

ตกเย็น...สมมติไม่ได้ไปทำงานเล่นดนตรี ก็จะเข้าวัดตักบาตร ฟังเทศน์ ฟังธรรม นั่งวิปัสสนา...ไม่เค๊ย ไม่เคย คิดจะไปนั่ง เนิ่ง ตามที่อโคจรทั้งหลาย (พี่ต่าย ที่ผมติดพี่ไว้ที่ RCA ตกลงวันไหนนะครับ "

ตีหนึ่ง - เจ็ดโมงสิบห้า นอนครับ..........

จ๋า Wrote:23.00-01.00 เข้านอนค่ะ

น้องจ๋านอนน้อยมากเลยวันละสามชั่วโมงเอง มิน่า ตีหนึ่งถึงเช้าเอาเวลามานั่งซ้อมล่ะซิ............

เหมือนน้ากรรมกรุ๊กเลย.....น้าแกชอบเล่าให้ฟังว่า ดึก ๆ เนี่ยชอบตื่นมาซ้อม.....ซ้อมพี่แต๊งค์น่ะ.....แต่ว่า ซ้อมหรือถูกซ้อม ลองถามน้ากรรมกรุ๊กอีกทีนะคับ.....

อิอิ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
26-02-2008, 21:28
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ในหนึ่งวันของน้าๆพี่ๆน้องๆ ทำอะไรกันบ้างคะ - by Therock - 26-02-2008, 21:28

Forum Jump: