Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยสอนแนะนำฝึกBasic figerstyle หน่อย...ครับ
Author Message
ZIZ Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ช่วยสอนแนะนำฝึกBasic figerstyle หน่อย...ครับ
pOoH Wrote:
ZIZ Wrote:เจ้า thumbpick มันเป็นอะไรที่แสลงใจมากเลยครับ (มากกว่า Bb ทาบนิ้วนางอีก) ฝึกตั้งนานกว่าจะเล่นได้ (ทุกวันนี้ก็ยังไม่คล่อง) ถนัดใช้เล็บมากกว่า แต่ว่าจะไม่ฝึกก็ไม่ได้เวลาเล่น Boom Chic แล้วอุดสายไม่ถนัด

จริงๆแล้วถนัดใช้ปิ๊คธรรมดามากกว่าด้วยซ้ำไปครับ

ใช้ flatpick เล่น fingerstyle ส่วนตัวผมว่ามันเป็นขั้น advance ไปแล้วครับ อย่าง Tommy Em' ที่เล่นได้ทุกอย่างทั้ง นิ้วล้วน....flatpick...thumbpick

ผมก็หัดอยู่นานเหมือนกัน กว่าจะรู้สึกสบาย ได้เสียงหลายๆอย่างที่นิ้วหัวแม่โป้งไว้เล็บ ไม่สามารถทำได้ แต่สำหรับ fingerstyle สุดท้ายแล้วมันก็น่าจะแล้วแต่ style ของ finger ผู้เล่นเองละครับ Smile

หุหุ.... ใช้ปิ๊คเล่นไม่ถึงกับ Advance หรอกครับ ถ้าเคยเล่นไฟฟ้ามาก่อนก็เล่นได้ครับ แต่ถ้าให้ดีดแบบ Hybrid แบบ Tommy เนี่ย ถึงกับเหงื่อตกครับ (เพราะผมไม่คล่อง) เมื่อก่อนเคยดู อีริค จอห์นสัน เล่นกีต้าร์โปร่งแล้วต้องเอาผ้าห่มมาห่ม (หนาว....) คนอะไรไม่รู้เก่งจริงๆ ขอให้เป็นกีต้าร์เถอะแกสอยได้หมด
13-09-2007, 11:50
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยสอนแนะนำฝึกBasic figerstyle หน่อย...ครับ - by ZIZ - 13-09-2007, 11:50

Forum Jump: