Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยสอนแนะนำฝึกBasic figerstyle หน่อย...ครับ
Author Message
ZIZ Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ช่วยสอนแนะนำฝึกBasic figerstyle หน่อย...ครับ
pOoH Wrote:สำหรับผม ก็เด็กหัดคลานเช่นกันครับ เล่นมั่วนิ่มมาเป็นสิบปี

ผมไม่กล้าแนะนำมากเท่าไหร่นัก เพราะยอดฝีมือสำนัก fingerstyle ในบ้านเป็นถึงขั้นเทพกันแล้ว

สำหรับผม เริ่มฝึก Basic จริงๆคือ การใส่ปลอก.....ใส่ thumbpick สิ...

พร้อมกับเล่นจังหวะ Boom Chic...โดย มีปรมาจารย์ เป็นผู้ถ่ายทอด เคียวเข็ญทั้งในการดื่มและฝึกฝน...อิอิ

เจ้า thumbpick มันเป็นอะไรที่แสลงใจมากเลยครับ (มากกว่า Bb ทาบนิ้วนางอีก) ฝึกตั้งนานกว่าจะเล่นได้ (ทุกวันนี้ก็ยังไม่คล่อง) ถนัดใช้เล็บมากกว่า แต่ว่าจะไม่ฝึกก็ไม่ได้เวลาเล่น Boom Chic แล้วอุดสายไม่ถนัด
13-09-2007, 11:05
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยสอนแนะนำฝึกBasic figerstyle หน่อย...ครับ - by ZIZ - 13-09-2007, 11:05

Forum Jump: