Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามหน่อยครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: ถามหน่อยครับ
ผมเคยไปเล่นที่ร้านอาหารแบบมีวง Jazz (3-4 ชิ้น) เป็นวงประจำอยู่ประมาณ 3 เดือน แต่เล่นรอบหัวค่ำคนเดียว กีตาร์จะสายเหล็กสายเอ็นค่าตัวก็ไม่แตกต่าง แล้วมันต้องเซ็นรับค่าตัวตอนเล่นเสร็จ

เลยเห็นค่าตัวของนักเปียโนที่มากกว่ากีตาร์ถึง 6 เท่าในเวลาที่เท่ากัน ก็พอจะรู้แล้วครับว่าตู low class แน่ๆ Big Grin

ตามโรงแรมผมเคยเห็นบ้างกับกีตาร์ แต่ส่วนใหญ่มักจะมีนักร้องหญิงเป็นคู่หู duo เพื่อความนุ่มนวล

แบบ Tuck & Patti ละครับ 1 กีตาร์ 1 ร้องที่ amazing จริงๆ Smile

[Image: tuckpattibluenote7ah6.jpg]
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
12-02-2008, 23:16
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามหน่อยครับ - by .::.pOoH.::. - 12-02-2008, 23:16

Forum Jump: