Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กับคำพูดที่ว่า..
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
A1Guitaricon  กับคำพูดที่ว่า..
อึดอัด+งงครับ..

เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ผมไปเล่นดนตรีที่ถนนข้าวสารครับ.. ชื่อร้าน Molly

ซึ่งต้องเล่นกับนักร้องคนนึง.. (ไม่ใช่น้อง ake555 นะครับ..)

ผมก็เล่นปกติเหมือนที่พี่ๆน้าๆเคยเห็นนั่นละครับ..

ด้วยความที่เราเล่นกีตาร์ตัวเดียวผมก็พยายามเก็บรายละเอียดในเพลงนั้นๆเหมือนๆทั่วๆที่เค้าทำๆกันน่ะครับ..

เล่นไปได้ประมาณเหลือเวล่อีกซักครึ่งชั่วโมง..

อยู่นักร้องหันมาแล้วพูดว่า.. " เฮ้ย.. เล่นกีต้าร์ตัวเดียวน่ะ ไม่ต้องใส่รายละเอียดมากนัก.. เดี๋ยวมันไม่แน่น.. "

ผมก็งงเลยทีนี้.. งงว่า.. เค้าเข้าใจว่า ต้องสตรัมคอร์ดดังๆรึป่าวถึงจะแน่น

หรือผมเล่นแล้วไม่มีกรู๊ฟ

หรือผมเล่นไม่ดีเองอ่ะครับ..

ขับรถกลับบ้านมาเลยพยามหาข้อเสียของตัวเองเพื่อปรับปรุงน่ะครับ.. ตอนนี้ยังงอยู่ครับ..

พี่ๆน้าๆช่วยผมตีความหน่อยนะครับ.. นักร้องเค้าทำให้หนอนมึนเลย..Sad
(This post was last modified: 11-02-2008, 22:24 by Grid...)
11-02-2008, 22:22
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
กับคำพูดที่ว่า.. - by Grid.. - 11-02-2008, 22:22

Forum Jump: