Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตารืคลาสสิคไฟฟ้า ระหว่าง eq กับ ไม้ที่ใช้ทำ อะไรสำคัญกว่ากันคะ
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: กีตารืคลาสสิคไฟฟ้า ระหว่าง eq กับ ไม้ที่ใช้ทำ อะไรสำคัญกว่ากันคะ
กีต้าร์ All solid เสียแย่กว่า Top Solid back side Laminate เยอะแยะไปจ้า
เรื่องนี้วัดกันด้วย All solid อย่างเดียวไม่ได้ครับ

ผมแนะนำว่า ถ้าจำเป็นต้องเสียบแอมป์เป็นหลัก ก็ขอให้เลือกที่ออกแอมป์แล้วดี
ถึงเวลาเล่นไม่เสียบแอมป์จะไม่ดีเท่าไหร่ แต่ผมอยากให้เน้นตามการใช้งานเป็นหลักครับ

จะมีประโยชน์อะไร ถ้าเล่นเสียงเปล่าๆแล้วเสียงดี แต่ออกแอมป์ไม่ได้เรื่อง???
[Image: myworkspace.jpg]
02-02-2008, 02:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีตารืคลาสสิคไฟฟ้า ระหว่าง eq กับ ไม้ที่ใช้ทำ อะไรสำคัญกว่ากันคะ - by yodchula - 02-02-2008, 02:12

Forum Jump: