Thread Rating:
  • 11 Vote(s) - 3.55 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ
Author Message
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

Likes Given: 0
RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ
สวัสดีค่ะ อันนิยองฮาเซโย~

เห็นคอมฯอืด+บ้านเงียบฉี่อย่างงี้แล้ว เลยขอไร้สาระนอกเรื่องกีต้าร์ ขุดคอเกาหลีขึ้นมาได้มั้ยคะ ปิ๊งจะได้ไม่เบื่อ 555

อย่างน้อยคุยคนเดียวโพสท์คนเดียวก็ยังดี... เหอะๆ ((บ้า))

เห็นแม่เค้าเคยบอกว่า อยากเสนอน้าเว็บอยู่ว่า เวลาบ้านฟ้าเงียบทีไร แม่มีความรู้สึกอยากเปลี่ยนชื่อเว็บทุกที..

เปลี่ยนเป็น nimitghost.com แทน nimitguitar.com อ่ะค่ะ 555 กลายเป็นเว็บบ้านผีสิงห์ไปเลย เห็นเงียบจัด -*-

วันนี้ปิ๊งก็มีรูปภาพอาหารเกาหลีมาโพสท์ๆเรื่อยเปื่อยให้ดูนะคะ

ว่าจะโพสท์ที่กระทู้นี้ตั้งนานแล้วแต่ก็ไม่ได้โพสท์สักทีเลย คือปีที่แล้วไปทานอาหารเกาหลีที่ร้าน hanyang(한양 ) มาค่ะ
อยู่ที่ SCB Park

อร่อยมากจริงๆ ถึงรสชาติเกาหลีของแท้เลยค่า ได้ทานกิมจิ และอะไรหลายๆอย่างที่ไม่เคยทานด้วยนะคะ

ว่าแล้วมาดูรูปเลยดีกว่าค่ะ ถ่ายจากประสบการณ์จริงนะ.. อิอิ >>>

[Image: 30110202sh9.jpg]
^ อันนี้เครื่องเคียงค่ะ มีหลายอย่าง.. จำได้ว่าพวกเรากินเอาๆ และขอเติมกันอย่างเมามันส์...

[Image: 81352654xx0.jpg]
^ อันนี้ ข้าวผัดกิมจิใส่หมู ค่ะ ปิ๊งกะแม่กินแล้วอร่อยๆ (Kimchi bog geum bap 김치 복 금 밥Wink

[Image: 35373156bk7.jpg]
^ อันนี้ เนื้อย่างเกาหลี ค่ะ (Bul go gi)

[Image: 27664409er9.jpg]
^ อันนี้ หมูย่างเกาหลี นะคะ (Dwe gi gui)

[Image: 27044664av7.jpg]
^ อันนี้ เค้าเรียกอะไรน้า... คล้ายๆซูชิแหละค่ะ แต่ไม่ใช่.. เหอะๆ ไอ้เราก็จำไม่ได้ด้วย...

อ่ะค่า รูปก็มีแค่นี้นะคะ ไปและ~ อิอิ บั๊บบายค่ะ อันยองๆ Big Grin
[Image: Cute-hi5-39.gif]

(This post was last modified: 27-01-2008, 17:37 by pinkuitarz.)
27-01-2008, 17:33
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - by pinkuitarz - 27-01-2008, 17:33

Forum Jump: