Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยหาทางออกให้ทีครับ
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: ช่วยหาทางออกให้ทีครับ
povation Wrote:ในหมู่บ้านของผม...หน้าบ้านแต่ละหลังส่วนมากเอาน้ำใส่ขวดวางเรียงกันเป็นแถว
และได้ผลดีด้วยครับ รายละเอียดสอบถามป้าแดง แต่บ้านผมไม่ได้เอาขวดน้ำวางเหมือนเช่นบ้านอื่นๆเขา

จริงค่ะ คนในหมู่บ้านเค้าบอกว่า ถ้าวางขวดใส่น้ำเปล่าวางเรียงกัน สุนัขมันจะไม่กล้าเข้ามาอุจจาระ และปัสสาวะค่ะ เพราะว่ามันเข้ามาใกล้ ๆขวดน้ำจะเห็นเงาของตัวมันเอง มันก็ตกใจวิ่งหนีไปเลยค่ะ แต่มีอยู่วันหนึ่ง ป้าแดงเห็นกะตาตัวเองเลยค่ะ สุนัขมันยืนยกขาปัสสาวะใส่ขวดน้ำที่วางเรียงกันอยู่ เจ้าของบ้านก็ออกมาพอดี ส่ายหัวแล้วก็พูดกับป้าแดงว่า "ว๊า..สงสัยต้องเปลี่ยนขวดน้ำใหม่และ" ป้าแดงขำก๊ากเลยค่ะ บอกว่า ทำไมเหรอ ขวดมันเปื้อนแล้วใช่มั้ย ถึงได้เปลี่ยน เค้าบอกว่าเปล่า เพราะว่า ตะไคร้น้ำ มันเกาะขวดซะเขียวปื๋อ สุนัขมันก็ไม่เห็นเงาในน้ำ มันก็เลยมาปัสสาวะทุกวัน เหม็นไปทั้งซอยเลยนะเนี่ย อิ อิ
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
21-01-2008, 18:02
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยหาทางออกให้ทีครับ - by dejemerry - 21-01-2008, 18:02

Forum Jump: