Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หาที่ฟังเพลง
Author Message
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: หาที่ฟังเพลง
mai_911 Wrote:
Labour Wrote:ขอแย้งเรื่องฟังดนตรีแต่เปลือก..นิดนึงครับ น้าๆ อย่าโกรธอย่าเคืองผมนะ
คือถ้าคิดแบบนี้บ่อยๆ อาจจะมีอคติกับคนฟัง คนเล่น และคนไม่เล่น ในอนาคตได้

"คนเราเสพความสุขเอาจากดนตรีแตกต่างกัน แต่มีความสุขเหมือนกันได้ครับ"

ขอแค่เรามีความสุขที่จะเล่น ก็พอแล้ว...(มั๊ง)ครับ

ด้วยรักและห่วงยาย Wink

อิ อิ ... เห็นด้วยครับ เพราะจริงๆผมก็ฟังหมดเลยนะ ทั้งเพลงตลาด เพลง Pop อย่าง K-Otic, Bodyslam, Potato อะไรพวกนี้น่ะ ไม่ได้รังเกียจ แต่ไม่ได้ซื้อ และไม่ได้ศึกษาอะไรจากเพลงพวกนี้เท่านั้นเอง

รวมไปถึงเพลงที่มันมีคุณค่ามากกว่าความบันเทิงผมก็ฟัง ที่ผมออกความเห็นไปตามนั้นเพราะรู้สึกว่า เวลาอยากไปฟังเพลงที่ Saxophone, Tokyo Joe's อะไรพวกเนี๊ยะ ทำไมหาคนไปด้วยยากจังเลย ฮือ ฮือ T_T

คนทางบ้านนี่ไม่ไปแน่ รึถ้าไป (เพราะเกรงใจและอยากเอาใจเป็นครั้งคราว) ก็งอแง ชวนกลับแต่วันเลย
เพื่อนๆก็ไม่มีใครฟังเพลงแบบนี้เลย เวลาจะไป นานๆครั้งผมจะชวนเพื่อนแบบคอเดียวกัน ที่เจอกันตาม webboard ไป ซึ่งก็นานๆๆๆๆๆ ครั้ง
ส่วนมากจะไปคนเดียว และนั่นหน้าบาร์ เหอ เหอ ... เศร้าใจจัง

ว่างๆใครจะไปก้ชวนๆกันหน่อยนะครับ ไปคนเดียวมันเหงา เวลาเจออะไรตื่นตาตื่นใจ เช่นลูกเล่นแปลกๆ สำเนียงโดนๆมันคุยกับใครไม่ได้ อึดอัดจัง

ที่สำคัญ .... ไปฉี่ลำบากมาก กลัวที่นั่งหาย ต้องฝากเงินให้พนักงานเค้าดูไว้ให้อ่ะครับ
วันหลังอย่าลืมโทรชวนนะครับ อิอิ
Acoustic is my life..........
21-01-2008, 10:29
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: หาที่ฟังเพลง - by pop_250823 - 21-01-2008, 10:29

Forum Jump: