Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หาที่ฟังเพลง
Author Message
mai_911 Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: หาที่ฟังเพลง
hattaya111 Wrote:ก็ถ้าผมจะเสียเวลา กระหายอยากไปดูดนตรีสักนิดนึง
จะไปเเถว เเยกบางลำพู จะมีร้านนึงเล็กมากๆ

ชื่อ
adhere the13

ร้านนี้ มักมี นักดนตรี จากทั่วโลกที่ชอบเดินทาง มาเเจม หรือมาโชว์อยู่ตลอด
พวกนี้จะเดินทางไป ตามประเทศต่างๆ
เเล้วบอกต่อๆกันไป ว่ามาที่ไหน ไปเล่นที่ไหน

สำหรับเมืองไทยเเล้ว นักดนตรีที่มีโอกาศเดินทาง เค้าจะพูดถึงที่เล็กๆนี้กันว่าคือที่ๆเค้าจะมา

เจ้าของร้านชื่อพี่โป๊ง ผมคิดว่า นี่คือ นักดนตรี ที่ เป็นตัวจริงที่สุดในใจผมเลยทีเดียว

ที่นี่ที่เดียวที่ หัทยา ขอนั่งดูครับ นานๆทีจึงจะกล้าเเจม ตอนพี่เค้าไม่อยู่

เเต่ละวันไม่เหมือนกันนะครับ บางวันก็มีวงเเจ๊ส บางที มีญี่ปุ่นมาเล่นซีต้าร์ หลายปีก่อน มี hattaya roolingfinger showอยู่

ร้านนี้ ไม่เเนะนำพาสาวไป หรือ พวก ฟังดนตรีเปลือกๆไปนะครับ ]/ขอโทษที่ไม่สุภาพ คิดคำไม่ออก/ เเต่หวังดีกับคนที่ชอบดนตรีครับ

สำหรับคนชอบดนตรีจริงๆ ไม่ควรพลาด

ผมถูกใจคำตอบนี้จริงๆครับ "คนที่ฟังดนตรีเปลือกๆ" เหมือนจะดูถูก ในความรู้สึกผม
แต่ก็ผสมไปด้วยความตัดพ้อ ........ ว่าสาวๆที่ "ฟังเพลงจริงๆ" ทำไมหายากนักน๊อออออ T_T
20-01-2008, 10:27
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: หาที่ฟังเพลง - by mai_911 - 20-01-2008, 10:27

Forum Jump: