Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซักนิดเถอะน่า... by Boobyblue
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ซักนิดเถอะน่า... by Boobyblue
ผมได้มีโอกาสฟังเพลงนี้ น่าจะเป็นคนแรกๆเลย

ที่น้าบูแต่งเสร็จแล้วได้เล่นให้ฟังที่บาลินี่ ด้านนอกห้องกระจก

ฟังครั้งนั้นได้อารมณ์ที่ฟังสบาย เป็นเพลงที่ฟังง่าย ผมติดหู กับคำว่า สักนิดเถอะน่า..นะ ทันที

เป็นเพลงที่ฟังแล้วรับรู้ถึงทำนองที่เรียบงาย แต่มีเสน่ห์

มาฟังอีกครั้งกลายเป็นเวอร์ชั่นเต็มที่มีดนตรีมากชิ้นขึ้น

แต่ก็ยังคงไว้ซึ่งทำนอง และอารมณ์เพลงที่ผมชื่นชอบ

ขอบคุณน้าบู น้ากาน พี่แป๊ะ น้าป๋อ ที่เป็นส่วนผสมที่ลงตัว ทำให้เพลงออกมาน่าฟัง และมีเสน่ห์

รวมอัลบั้มเมื่อไหร่ เสร็จผมแน่นอน!!!

ทำเสร็จเมื่อไหร่ อย่าลืมกระซิบ บอกผม สักนิด เถอะน่า....นะ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
17-01-2008, 12:30
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ซักนิดเถอะน่า... by Boobyblue - by san - 17-01-2008, 12:30

Forum Jump: