Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การให้สถานบันเทิงทุกแห่งเป็นสถานที่ปลอดบุหรี่
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: การให้สถานบันเทิงทุกแห่งเป็นสถานที่ปลอดบุหรี่
ใจเย็นๆ กันนะครับน้าๆที่รักของกระผม
อย่าน้อยใจเลยนะครับ พวกเรารักกันดีอยู่แล้ว ไม่อยากให้เกิดการเสียกรุงเป็นครั้งที่สอง
ผมเฝ้าอ่านกระทู้นี้ทุกวัน และรู้สึกว่ามันจะล่อแหลมเมื่อความคิดเห็นมีความแตกต่าง

ด้วยความเคารพต่อความคิดของเพือนสมาชิกทั้งหลายนะครับ ผมคิดว่าสมาชิกแต่ละท่านก็มีมุมมอง
และความรู้สึกนึกคิดของแต่ละท่าน ซึ่งจุดนี้เป็นจุดที่เปราะบางมากจริงๆ ผมคงไม่สามารถบอกได้ว่าดูดหรือไม่ดูดบุหรี่ดีกว่า
แต่น่าจะเป็นความพอใจส่วนตัว เพราะผมคิดว่าน่าที่จะมีเหตุผลของเขาเอง และนั่นก็คือความพอใจ

ผมว่าถ้าได้คุยกัน "ทั้งคืน" ก็คงเข้าใจกันและผมเชื่อว่าแนบแน่นมากขึ้น "แน่นอน"
เพราะสมาชิกบ้านเราที่นี่เป็นผู้ที่มีวุฒิทางความคิดสูงมากครับ มีหน้าที่การงาน มีกิจการที่ดี มีวุฒิทางการศึกษาที่ดีมาก ลองคิดดูซิครับว่าเวปบอร์ดที่ไหนที่คุยกัน นัดกัน กินข้าวด้วยกัน ทำกิจกรรมโน้นนี่ด้วยกัน อย่างสนุกสนาน เป็นพี่เป็นน้องกัน บางทีไม่ได้เจอหน้าคุยชวนกันไปกินข้าวเปิดบ้านเล่นกีต้าร์อย่างสนุกสนาน โทรศัพท์กันก็เหมือนรู้จักกันเป็นสิบปี ผมจึงไม่อยากให้เรื่องเพียงแค่เจ้ามวนบุหรี่มาบั่นทอนความสนิทสนมกลมเกลียวของเพื่อนสมาชิกครับ

ผมหวนนึกไปถึงประเทศอังกฤษ ถ้าหากว่ามีการเสนอความคิดในสภาว่าให้เลิกการเคี้ยวหมากฝรั่ง ผมว่าประเทศอังกฤษมันคงแตกแน่นอนครับ เพราะเกือบทุกคนก็เคี้ยวกันทั้งนั้น และไม่ใช่แค่เคี้ยวอย่างเดียว ตอนคายทิ้งก็ไม่ได้ทิ้งลงในถังขยะด้วย ดังนั้นเราจะเห็นตามถนนหนทางในย่านช๊อบปิ้งเซ็นเตอร์หรือตามที่ต่างๆ แม้แต่ในมหาวิทยาลัย จะมีแต่หมากฝรั่งที่บี้แบนติดอยู่บนถนนเต็มไปหมด ซึ่งผมว่ามันมีจำนวนมากกว่ารอยน้ำหมากที่คนบ้วนทิ้งที่ตามที่ต่างๆ โดยเฉพาะบริเวณทางขึ้นเจดีย์ชเวดากองที่ประเทศพม่าอีก.....

ด้วยความเคารพในสิทธิเสรีภาพของเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
15-01-2008, 08:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: การให้สถานบันเทิงทุกแห่งเป็นสถานที่ปลอดบุหรี่ - by Maow - 15-01-2008, 08:00

Forum Jump: