Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การให้สถานบันเทิงทุกแห่งเป็นสถานที่ปลอดบุหรี่
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: การให้สถานบันเทิงทุกแห่งเป็นสถานที่ปลอดบุหรี่
LittleNomad Wrote:ดูเหมือน คนสูบบุหรี่ จะเป็นคนชั่วในบ้านนี้ไปแล้วกระมัง?

ผมติดบุหรี่มาตั้งแต่เรียกมัธยมต้น...
และรู้ว่ามันเป็นสิ่งเสพติด แต่ก็ติด
ส่วนเรื่องดี-ไม่ดี โดยปัจเจกสามัญสำนึก ผมรู้ และถืออย่างอย่างที่จะเคารพสิทธิของคนอื่น
เรื่องไม่ดีหรือเลว ๆ เรา ๆ ก็มีกันน้อยบ้างมากบ้างทั้งนั้น - - ก็ปุถุชนครับ

ครับ... ถ้าสังคมบ้านนี้ มองเห็น คนสูบบุหรี่ เป็นความชั่วช้าชนิดหนึ่ง ผมขอลาออกจากสังคมบ้านนี้ เพื่อให้ที่นี่เป็นแดนอุดมคติ...

ครับ...

ไม่งั้นมั๊ง..พี่อ้วน?

หลายอย่างเป็นสิ่งไม่ดีนัก แต่ก็ห่างจากคำว่าชั่วช้าเยอะแยะน่ะพี่
สุขใจแต่กายไม่สุขเราก็ทำกันอยู่(บ้าง) เราสนุกคนอื่นเดือดร้อนก็มีเนืองๆ ให้เห็นเป็นอาจิณ...ธรรมดาน่ะ ก็แค่ไม่รบกวนกันมากเกินไปนัก ก็อยู่ร่วมกันได้สบายๆ ไม่ว่าในบ้านหรือในโลก

พี่ติดหนี้ผมแล้วจะหนีแบบนี้ไม่ได้นะ อีกอย่าง พี่ผมยาวห้ามใจน้อย...Tongue
กลับมาสูบต่อแล้วแบ่งให้ผมมวนสองมวน เพาะผมไม่ค่อยซื้อ ถึงซื้อก็ไม่ค่อยสูบ..ถึงสูบก็ไม่เคยพก
อ้อ....ผมยืมไฟแช็คด้วยนะ ไม่ชอบซื้อ ซื้อแล้วหายบ่อย...แหะ ๆ ๆ
============ เพื่อความบันเทิง =============

(This post was last modified: 14-01-2008, 19:39 by Tai Labour.)
14-01-2008, 19:32
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: การให้สถานบันเทิงทุกแห่งเป็นสถานที่ปลอดบุหรี่ - by Tai Labour - 14-01-2008, 19:32

Forum Jump: