Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซักนิดเถอะน่า... by Boobyblue
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ซักนิดเถอะน่า... by Boobyblue
ผมดีใจที่เพลงนี้น้าบูแต่งและร้องออกมาได้อารมณ์เพลงดียอดเยี่ยม....ต้องยอมรับว่าเสียงดนตรีที่สอดแทรกใส่เข้าไปเอื้ออำนวยเพิ่มความจัดแต่ฟังสบายๆ......รับรองว่าต่อไปไม่นานนัก น้าบูต้องรับทรัพย์ไปคนเดียวเต็มๆ

ขอฝากนิดเรื่อง ร ล คำควบกล้ำ ซึ่งสำคัญที่สุด
ส่วนปลีกย่อยคือ...เป็นจุดขายหรือเปล่าครับที่ร้องว่า.....สักนิดเถอะหน้าหนา

เท่าที่ฟังต้นฉบับ เนื้อร้องเป็นเช่นนี้.....

สักนิดเถอะน่า

๐เหนื่อยมานานจนใจอ่อนล้า
อยากจะมีเวลาหามุมสงบ
หลบไปพักเพื่อผ่อนหย่อนใจกาย

๐ปล่อยให้โลกดำเนินต่อไปหมุนไปอย่างเชื่องช้า
ปล่อยให้กาลเวลาเปื่อยขาดหมดความหมาย
จะนอนขี้เกียจเหยียดยาว....สบายใจ

๐ไปด้วยกันไหม.... ไปเป็นกำลังใจฉันหน่อย
ไปเป็นเพื่อนคุยแก้หงอย......เหงา....

๐สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ..สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ..

๐เราจะไปยืนอยู่ที่ขอบโลก
ทิ้งความวุ่นวายทั้งหลายในโลก
ลืมทุกสิ่งทุกอย่างละโลก
ปลดปล่อยวาง.......

๐สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ..
สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ??. ฮืม.....ฮืม.....

๐ไปด้วยกันไหม.... ไปเป็นกำลังใจฉันหน่อย
ไปเป็นเพื่อนคุยแก้หงอย......เหงา....

๐สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ..
สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ..

๐เราจะไปยืนอยู่ที่ขอบโลก
ทิ้งความวุ่นวายทั้งหลายในโลก
ลืมทุกสิ่งทุกอย่างละโลก
ปลดปล่อยวาง.......

สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ..

สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิด สักนิด.... เถอะน่า.....
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 19-01-2008, 19:54 by povation.)
14-01-2008, 09:37
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ซักนิดเถอะน่า... by Boobyblue - by povation - 14-01-2008, 09:37

Forum Jump: