Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สั่งทำกีต้าร์
Author Message
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: สั่งทำกีต้าร์
Katayoot Wrote:
povation Wrote:เคยมีคนกล่าวไว้ว่า...povation เปิดบ้าน เสาร์ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551
* ท่านที่เอากีตาร์มาอาจกลับไปตัวเปล่า
* ท่านที่มาตัวเปล่าอาจได้กีตาร์กลับไป

ดิวตี้ฟรี... ป่าวครับ อิ ๆ

ผมเป็นคนนึงที่สังกีต้าร์แบบสั่งทำ สาเหตุที่กล้าสั่งเพราะ.... ผมชอบและคลั่งในความเป็นมารวมถึงทั้งหมดของกีต้าร์ Acoustic เลยครับ (เพราะเล่นไม่เก่งด้วย อิ ๆ)

ผมจึงคิดว่า... การที่เราเลือกไม้เอง อีก 2 อาทิตย์ ไปดูมันเป็นรูปร่างแล้ว (แต่ยังไม่ทราบเพศ) แล้วค่อยไปดูเรื่อย ๆ จนกระทั่งคลอดออกมา มันรู้สึกภูมิใจ และได้มีส่วนร่วม ถึงจะไม่ได้ลงมือทำเองก็เถอะ

แต่ถ้าท่านเน้นเล่นเป็นหลัก (ซึ่งก็ควรจะเป็นอยากนั้น ยกเว้นผม...) ผมว่าสั่งทำ มันก็เสี่ยงไม่แพ้การพนันเหมือนกันครับ

วิธีที่ดีอีกอย่างคือ รอให้คนอื่นสั่งทำ ก็รอซื้อต่อครับ จะได้ราคาที่ถูกลงและได้ฟังเสียงก่อนซื้อด้วยครับไม่เสี่ยง อิอิ
Acoustic is my life..........
11-01-2008, 12:03
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สั่งทำกีต้าร์ - by pop_250823 - 11-01-2008, 12:03

Forum Jump: