Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เล่นไรกันน่ะครับ
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: เล่นไรกันน่ะครับ
สมาชิก..มากกว่าครึ่ง ก็มีอาชีพ เป็นนักดนตรี (ทั้งเป็นอาชีพหลักและเป็นอาชีพรอง)
สมาชิก..มากกว่าค่อน ก็มีความรู้ความสามารถ ระดับนักดนตรีอาชีพ (ทั้งมีงานประจำและไม่มีงานประจำ)
สมาชิก..มากกว่า1ท่าน ก็มีความรู้และประสพการณ์สูงเรื่องวิชาการดนตรี (ทั้งเป็นเจ้าของกิจการและลูกจ้าง)
แต่สมาชิกทุกคน..รักเสียงเพลงและ Guitar เป้นชีวิตจิตใจ (แต่รองๆมาจาก ลูกแล้วและเมียขวัญ)
ดังนั้น.....
แนวทางนั้น...ตามแต่ใครจะถนัดครับ แล้วนำมาผสมๆกัน ตามแต่ว่าเวลานั้นใครมาบ้าง มีทั้ง Show ความสามารถพิเศษ ทั้งประเภท เดี่ยว -ทีม และ ผลัดผสมImprovise
ลองดูไปพลางๆก่อนครับ เด๋ยวเซียนๆ คงจะมาบอกเล่ากัน
http://www.nimitguitar.com/meeting1/vdo_index.html
แต่ผมละอยากชม อ.แตงเล่น Finger Style อีกครั้ง
(This post was last modified: 07-01-2008, 23:23 by SARUN.)
07-01-2008, 22:18
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เล่นไรกันน่ะครับ - by SARUN - 07-01-2008, 22:18

Forum Jump: