Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
guitar โปร่งงบ 40,000
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: guitar โปร่งงบ 40,000
dejemerry Wrote:ไม่จริงหรอกน้าหนุ่ม ถ้าได้มาสองหมื่น ป้าแดงจะใช้ไปแค่ ห้าพัน เหลือหมื่นห้า
ฝากเข้าธนาคารเก็บไว้ให้ลูก ๆ

พูดแล้วอย่าเอ็ดไปนะคะ เดี๋ยวน้าป๋อจะได้ยิน กลัวน้าป๋อเค้าซื้อกีต้าร์หมด ช่วงนี้ป้าแดงแอบจิ๊กเงินน้าป๋อเค้าบ่อย ๆค่ะ หึ..หึ..

ส่วนเรื่องกีต้าร์ Taylor ของน้าสัน อ๋อ..ที่แท้น้าหนุ่มนี่เอง เห็นน้าสันเค้ามาร้องห่มร้องไห้เล่าความเป็นมาของกีต้าร์ตัวนี้ให้ฟังแล้วค่ะ แล้วยังมาอ้อนวอนขอร้องให้ป้าแดงเป็นพรีเซนเตอร์ถ่ายคู่กะกีต้าร์ตัวนี้ เห็นบอกว่าถ้าถ่ายกับคนสวยหุ่นดี กีต้าร์เค้าจะหมองไม่เด่นค่ะ เลยต้องใช้ป้าคนนี้ นี่แหละ..ใช่เลย ฮือ..ฮือ..

เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกว่า กีต้าร์ตัวเองเหมือนมาประกวดรายการตีสิบ

ช่วง ดันดารา!!!

เพราะมีทั้งอาจารย์เชน (น้าป๋อ หน้าใสระเรื่อ ชมพูนิดๆ )

ครูอ้วน (พี่แดง สุดสวย) ตอนนี้โทรมาตามทวงขอค่าตัวในการเป็น Presenter รูปละ แปดแสนบาท!!! ผมขายกีต้าร์ทั้งบ้านยังไม่มีเงินให้พี่แดงเลยครับ!!!!

และพี่โน๊ต (น้าหนุ่มกะทะ ที่หน้าตาดีมากๆๆๆๆๆๆๆ)

ขอบคุณมากนะครับ

เป็นน้ำใจที่น่ารัก น่าชัง(ผมคนเดียว!!!) จริงๆ คร๊าบบบบบบบ

ถ้าน้าชอลิ่วเฮียง ถล่มวังน้ำเย็น เอ๊ย!!! ถล่มวังค้างคาว สนใจจริงๆ

ก็มาลองเล่นดูก่อนก็ได้นะครับ ไม่ต้องเกรงใจครับ เพราะโดยนิสัยส่วนตัวผมก็เป็นคนหน้าด้านอยู่แล้ว อิอิ หรือจะไปบ้านเต่า(อย่าลืม เตรียมผักบุ้งไปเยอะๆนะครับ)ก็ได้

หรือสนใจกีต้าร์ตัวไหนของสมาชิกท่านอื่นๆในบ้านสีฟ้า ก็บอกได้ครับ

บ้านฟ้าเราอยู่เหมือนครอบครัว แบ่งกีต้าร์ให้กันด้วยใจรักครับ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
04-01-2008, 11:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: guitar โปร่งงบ 40,000 - by san - 04-01-2008, 11:45

Forum Jump: