Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คืนคริสมาสต์ที่ผ่านพ้นไป............................(อย่างมันส์)
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
คืนคริสมาสต์ที่ผ่านพ้นไป............................(อย่างมันส์)
เมื่อวาน....ที่จริงสำหรับผมก็เป็นวันเดิม ๆ ธรรมดาวันนึงครับ.....

8.45 เข้าออฟฟิศ.........
9.30 ลูกค้าโทรมาเรียกไปดูหน้างาน ... เพื่อเสนอราคา....
11.30 แว๊ปไปกินก๋วยเตี๋ยว กับน้าสัน......
13.00 กลับเข้ามาประชุม.....
15.30 ชิว .... รอเลิกงาน....
17.15 ออกจากออฟฟิศ....เพื่อเตรียมไปเล่นดนตรี (วันนี้งานแทนชาวบ้าน สงสัยเค้าไปฉลองคริสมาสต์ กริ๊ก กริ้วกะแฟน)
18.00 จอดรถแถวบางลำภู....และเดินเล่น เดินไปฟังเพลงไป ที่ท่าพระอาทิตย์ เดินผ่านทะลุซอยหลังวัดชนะสงคราม เดินผ่านถนนข้าวสาร กลับมาที่รถพร้อมใจระทึก ว่าจะโดนล็อคล้อหรือไม่.......อุอุ ไม่โดนครับ
19.15 ย้ายรถมาจอดใกล้ ๆ ร้านที่ท่าพระอาทิตย์ ...แล้วก็เล่นๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ปล่อยมุข ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
21.00 เก็บของย้ายร้าน ไปสามย่าน......
21.30 ถึงร้าน เล่น ๆ ๆ ๆ ๆ ปล่อยมุข ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
22.15 ............บุรุษ หน้าตาคลับคล้ายคลับครา น้าท่านหนึ่งที่เล่นกีตาร์ที่หัวหินได้ตลอดสิบกว่าชั่วโมงโดยไม่หยุด ได้เปิดประตูเดินเข้ามาในร้านครับ...
และเสียงอ้าวก็ดังขึ้นพร้อมกัน....
ผม : อ้าว......มาได้ไงเนี่ยพี่
น้าหนึ่ง : อ้าว.....วันนี้ร็อคเล่นหรอ ไม่ใช่พี่ก๊กหรอ......
ผม : ผมมาเล่นแทนพี่ (คิดในใจ : ก็ตูนั่งเล่นอยู่เนี่ย แล้วจะให้เป็นใครฟระ 5555)

พอทักทายกันเสร็จ พี่หนึ่งก็นั่งอยู่โต๊ะหน้าเวที......ผมก็ไม่รอช้า...ส่งกีตาร์ให้พี่หนึ่ง...และพูดออกไมค์ว่า "เอ่อ.....วันนี้เรามีมือกีตาร์ระดับประเทศ (พม่า 555 อ่อล้อเล่ง ) ให้เกียรติมาแจม นะครับและหลังจากนั้น ผมก็นั่งร้องอย่างเดียว....บางเพลงก็งัด kazoo มาเป่าบ้าง...ทั้ง ๆ ที่แค่การเล่น Finger ของพี่หนึ่งอย่างเดียวก็สะกดคนดูได้เกินพอ...... จน dynamic เพลงมันเริ่มมันส์ขึ้น จนผมต้องไปเอากล่อง prinkle ที่ใส่ฝาเบียร์ มาปิดปากกล่องแล้วทำเป็น shaker .....
เริ่มด้วยเพลง...ลึกสุดใจ --- ลงเอย --- เจ้าหญิง --- เพียงชายคนนี้ --- ลืมไปไม่รักกัน --- สายลมที่หวังดี --- หยุด --- ใจบางบาง --- love of my life และจบปิดท้ายไปด้วยเพลง นิดนึงพอ .....

โดยทุกเพลงซัดไปประมาณ 5 - 6 นาที มันส์โคตร ฉบับไม่เคยซ้อมกันมาก่อน ....
โอยสนุกมากครับ......จนรู้สึกว่า การได้อยู่ในบ้านฟ้า มันทำให้โลกใบนี้กลมขึ้นจริง ๆ

ขอบคุณพี่หนึ่ง hattaya มา ณ ในโอกาสนี้ครับ....แบบนี้ที่เค้าเรียกว่าการแจมกันโดยไม่ได้นัดหมายจริง ๆ ๆ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
25-12-2007, 10:16
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
คืนคริสมาสต์ที่ผ่านพ้นไป............................(อย่างมันส์) - by Therock - 25-12-2007, 10:16

Forum Jump: