Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ชาวบ้านสีฟ้าได้หลานสาวคนใหม่ล่าสุด....ไชโย
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ชาวบ้านสีฟ้าได้หลานสาวคนใหม่ล่าสุด....ไชโย
โฟล์คน้อย Wrote:ลูก.. เป็นยิ่งกว่าชีวิต..
ภรรยา.. เป็นมากกว่าลมหายใจ..

มีลมหายใจ.. จึงมีชีวิต..

ชีวิต.. ที่เป็นลมหายใจของพ่อ..
พ่อ.. ผู้ที่มีความสุขทุกครั้ง..

ที่ได้มองดูลูก.. ภรรยา..
ผู้ที่เป็นมากกว่าลมหายใจของตัวเอง..

วันที่ได้เห็นหน้าลูกครั้งแรก..
จะเป็นภาพที่ไม่มีวันเลือน.. ทุกลมหายใจของชีวิต..

.......................................

ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งคุณลูก และคุณแม่นะครับ..
รวมทั้งคุณพ่อด้วย..

ผู้ที่จะต้องรับบทพระเอกไปอีกหลายตอนทีเดียวล่ะครับ.. อิอิ..

ผ้าอ้อมเอย.. ไกวเปลเอย..
กระจองอแงเอย..

เอ้า.. เอ่ เอ๊...

อุแว๊ ๆ.. แง้ แง้.............

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมม...

เพื่อเป็น hero ในใจของลูกผมทำได้คร๊าบ

สังคมทุกวันนี้มันมีการมอมเมาอย่างไม่บันยะบันยัง
ดังนั้นผมหวังอย่างเดียวว่าจะสอนเขาให้เติบโตขึ้นมาได้อย่างไร
และเอาตัวรอดโดยที่ไม่เบียดเบียนคนอื่น อยู่ร่วมกับคนอื่นได้อย่างมีความสุข
และมอบความสุขให้คนอื่นด้วย มีความกตัญญูรู้คุณแก่ผู้มีพระคุณ
ถ้าผมทำได้เช่นนี้ผมก็มีความสุขแล้วครับ
เพราะผมอยากให้ลูกเป็นคนดี คิดเป็น ทำดี แก่สังคม มีความรับผิดชอบต่อตนเอง
และส่วนรวมครับ
15-12-2007, 20:35
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ชาวบ้านสีฟ้าได้หลานสาวคนใหม่ล่าสุด....ไชโย - by Maow - 15-12-2007, 20:35

Forum Jump: