Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
...กีตาร์ที่เสียงดี...ฟังอย่างไร
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: ...กีตาร์ที่เสียงดี...ฟังอย่างไร
ส่วนตัวผมจะชอบกีต้าร์ที่ใช้ stum จะต้องเป็นกีต้าร์ที่เสียงออกมาไม่ตีกัน เสียงต้องกลมกลืน และเบสต้องเยอะ เช่นกีต้าร์ martin ส่วนตัวผมชอบ martin มากเลยนะครับ
ส่วนที่จะเล่นแนว pick ผมชอบเสียงพุ่งๆ เบสออกเป็นลูกๆ ให้เสียงหวานๆ ซึ่งผมยังไม่เจอเนื้อคู่ครับ คาดว่าเร็วๆนี้คงจะสมหวัง
กีต้าร์แต่ละตัวมันขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวของเราครับคุณหมอเอ็ด เสียงที่ได้ยินอาจถูกใจเราแต่ไม่ถูกใจคนอื่น เสียงถูกใจคนอื่นแต่ไม่ถูกใจเรา หรือเราถูกใจเหมือนคนอื่น อันนี้แล้วแต่ความชอบในสไตล์ของแต่ละคนครับ
ป.ล. อยากจะมีกีต้าร์ที่เล่นแบบ stum และ pick อย่างละ 2 ตัวครับ
15-12-2007, 09:50
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ...กีตาร์ที่เสียงดี...ฟังอย่างไร - by เฒ่าทารก - 15-12-2007, 09:50

Forum Jump: